CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

หัวเราะในโรงหนังยังไงให้สุภาพ และไม่ทำให้คนอื่นเสียรสในการดูหนังครับ???

ฮะ ฮะ ฮะ ฮะ! (7 คน)
      ฮี้ๆๆๆๆๆ..ฮี้ๆๆ...ฮี้ๆๆๆ!! (1 คน)
      ก๊ากๆๆๆๆ กรั่กๆๆๆ!! (0 คน)
      ฮ้าๆๆๆๆ....เอิก!..ฮ้าๆๆๆ!! (1 คน)
      หึหึ...หึหึ..! (7 คน)
      เคียๆๆๆๆๆๆๆๆๆ!!! (1 คน)
      กร๊ากกกกกกกกกกกกกก!! (6 คน)
      แฮ้ๆๆๆๆ...แฮ้ๆๆๆ!! (1 คน)
      กรั่กๆๆๆ...กรั่กๆๆ..!! (2 คน)
      อื่นๆ..(โปรดระบุเสียงหัวเราะ) (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 28 คน

25.00%
     3.57%
     0.00%
     3.57%
     25.00%
     3.57%
     21.43%
     3.57%
     7.14%
     7.14%

ผมว่าการหัวเราะในโรงหนัง การหัวเราะในมุขตลกของหนังตลก หรือช่วงตลกของหนังอื่นๆ ผมว่ามันไม่ผิดหรอกครับ

แค่ครานึงผมได้ไปดู SEASONS CHANGE ผมยังจำได้อยู่เลยว่ามี เจ๊ คนนึงนั้งข้างๆผม..เส้นตื้นมากมาย

แบบว่าพี่แกหัวเราะทุกฉากเลยอะครับ...แล้วเสียงก็ประมาณ" ฮี้ๆๆๆ...ฮี้ๆๆๆๆ..ฮี้ๆๆๆ!"
    พี่แกหัวเราะอย่างกะหนังผีญี่ปุ่น!!..
    ก็อย่างว่าอะครับ..ผมก็กะจะขำตามมุขเค้า แต่เห็นพี่เค้าขำแล้วผมอายแทนเลยอะครับ

พาลผมขำไม่ออกไปด้วยเลย เซงเป็ด!!!

ตั้งแต่ตอนนั่นผมจึงเข้าใจว่า ควรมีมารยาทในการหัวเราะด้วยนะครับ

เสียงหัวเราะของท่านควรจะอยู่ในระดับที่พอประมาณและเป็นสากล ไม่ทำให้คนอื่นเสียรสในการดูหนังนะครับ

เพื่นๆเคยเจอแบบผมรึเปล่าครับ???

จากคุณ : ปอมซัง - [ 20 ต.ค. 49 12:45:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com