CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครเคยโดยรีดไขมันเอ๊ย....รีดไถแบบนี้บ้าง

เรื่องมันเริ่มจาก...
    กริ๊ง.... คุณปลาวาฬใช่ไหมคะ.. จากแค---ฟิตเนสนะคะ
    ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ คุณได้รับบัตรสมนาคุณจากทางคลับเราเป็นทดลองเล่น 1 สัปดาห์ค่ะ...
    เราก็ถามกลับนะว่าได้ชื่อเรามาจากไหน..
    เค้าตอบว่ามาจากการชิงโชคบลาๆๆๆๆค่ะ ไอ้เราก็ใช่ว่าไม่เคยได้ก็เลยเออออไปงั้น..
    คุณจะมารับบัตรตอนไหนคะ...เราจะต้องขึ้นเครื่องแล้วก็ตอบว่ารอกลับจาก ตจว. ก่อนได้ไหมคะ
    วันจันทร์ค่อยว่ากันอีกทีนะคะ...
    ค่ะ..ค่ะ..วันจันทร์มารับนะคะ..
    อ้าวพูดเองเออเองก่อนที่จะชิงตัดสายก่อนเราวางซะอีก
    ข้ามมาอีกทีวันจันทร์ขณะเราทำงานอยู่ที่ม. เค้าก็โทรมาอีกครั้ง
    ...คุณปลาวาฬจะมารับบัตรบ่ายนี้รึเปล่าคะ..
    เสียงสวรรค์แว่วตามสาย เอ่อ พนักงานที่นี่ active มั่กแล้วเราก็ว่างจัด
    (เนื่องจากลืมไปว่าวันนี้เป็นวันหยุด)..
    ก็ได้..จะได้ไปเดินเอ็มโพเลี่ยมเล่นด้วย..
    พอมาถึงประตูนรกก็เริ่มเปิด..คุณวาฬคะกรอกใบเยี่ยมชมนะคะ
    แล้วก็พาเราไปเยี่ยมชมสถานที่..ก็โอเคนะสมมาตราฐานที่มีสาขาทั้งลาดพร้าว พารากอน..
    แล้วเค้าก็เริ่มถามคาดคั้นว่าเราสนใจอะไร เพราะว่าเราไม่ได้กรอกเลยว่าเราต้องการลดอะไร
    (น้ำหนัก กระชับสัดส่วน ลดเฉพาะที่ ฯลฯ)
    เพื่ออะไร(น้ำหนัก กระชับสัดส่วน ลดเฉพาะที่ ฯลฯ???????)
    ไอ้เราก็ติดกีฬาอยู่แล้วก็เฉยๆ เล่นมาหมดแล้วนี่นา
    ถ้าจะสนคือลองสถานที่กะบริการก็เท่านั้น เพราะเราก็เป็นสามาชิกที่คลับของคอนโดอยู่แล้ว
    ยังความผิดหวังปรากฏบนสีหน้าของพนักงานเบอร์ 1 มาก
    อยู่ๆเค้าก็เปลี่ยนพนักงานอีกคนเข้ามา แล้วเค้าก็เริ่ม ราคาแรกเข้า 8000 บาทกับราคาสมาชิก 3999 บาทค่ะ
    เราเริ่มทำหน้างงเล็ก ๆ แล้วเค้าก็รีบอธิบายจ่ายครั้งนี้เป็นราคาสำหรับ 3 เดือนนะคะ
    แล้วเราก็ทำหน้างงกว่าเดิมเมื่อเค้าถามหาว่าใช้บัตรเครดิตอะไรดี
    ราก็ตอบไปเลยว่าไม่มีค่ะเป็นนักศึกษาค่ะ .. มุกนี้ใช้ได้ดีมากเมื่อมีพนักงานขายเข้ามากวนใจมากๆ...
    เราขอเสนอราคานะคะว่าใช้ส่วนลดได้เป็น ราคาแรกเข้า 4000 บาทกับราคาสมาชิก  2999 บาทค่ะ
    อ้าว....เฮ้ยลดเร็ว ลดไว ทันใจกว่าน้ำท่วมถึง 5000 บาท แล้วเค้าก็เริ่มพูดอีก บลาๆๆๆๆ
    เราเลยสวนกลับไปว่า ....เอ๊ะที่คุณ (พยายาม)อธิบายอยู่นี่เป็นกรณีสมาชิกรึเปล่าคะ
    เค้าก็ตอบว่าบัตรสมนาคุณใช้เป็ส่วนลดได้ค่ะ อ้อ...เรียกตรูมารับส่วนลดนี่หว่า
    เราก็เลยบอกไปเลยว่าเป็นสมาชิกที่อื่นอยู่แล้ว ไม่ใช่ปฏิเสธเพราะอะไรเลย
    ไอ้เราก็ sport addict อยู่แล้วแต่หนักไปทาง out door มากกว่า
    ...เป็นสมาชิกที่ไหนคะ...ไอ้เราก้อเรื่องของตรูทำไมต้องอยากรู้ด้วยวะ..
    เป็นสมาชิกที่ไหนคะ...เค้าถามซ้ำโดยที่ไม่ดูหน้าเราเลยว่าเราไม่พอใจ...
    เราเลยเงียบแล้วบอกว่าไกลและไม่มีเวลาค่ะเพราะส่วนมากเล่นเทนนิสมากกว่า...
    เราเริ่มไม่พอใจอย่างแรงแล้วเค้าก็เปลี่ยนตัวพนักงานอีกครั้ง....อ้าวมีผลัดเวรกันด้วย
    คุณอีกคนก็เข้ามาเริ่มอธิบายตั้งแต่เริ่มอีกแล้วเค้าก็บอกว่า
    ถ้าไม่มีเวลาเอาเป็นแพ็คเกจนี้ดีกว่าค่ะ บลาๆๆๆ ต่อเดือน 2500 บาท
    เราก็เริ่มตรูดอย่างแรง งั้นถ้าแบบนี้ล่ะคะ 1500 บาทต่อเดือน  
    ลดราคาไปเรื่อยอย่างไม่มีจุดยืนแต่ก็ยังยืนยันรบเร้าให้เราสมัครให้ได้
    เราเลยบอกเค้าไปว่าเราออกกำลังกายหนักอยู่แล้ว เน้นเทนนิสเพราะเป็นสมาชิกรายปี
    สปอร์คคลับก็เป็นสมาชิกที่อื่นอยู่  เค้าก็ไร้มารยาทถามมาอีกว่าที่ไหนคะ
    แล้วทำไมมรึงไม่บอกกันกะนังพนักงานคนเมื่อกี้วะว่ามรึงถามกรูไปแล้วและกรูไม่ชอบ
    “ไม่ใช่เรื่องของคุณ”
    เราเริ่มเสียงดังแล้วโต๊ะข้างๆก็หันมามอง
    อีพนักงานก็รบเร้าแล้วเหลือบมองในใบที่เรากรอก
    “อายุ 25 แล้ว...ไม่ออกกำลังกายกระชับสัดส่วนเฉพาะที่หน่อยหรือคะเทนนิสช่วยอะไรไม่ได้หรอกค่ะ
    จะลดซัก 5 กิโลไม่ใช่หรือคะ”
    ว่าแล้วอีนั่นก็เอื้อมเท้าหน้ามาบีบที่ต้นแขนเราที่มันคิดว่าต้องย้อยแน่ๆ (มั้ง)
    ไม่ปลื้มอย่างแรงเธอไม่เคยเห็นรึว่านักเทนนิสตัวใหญ่ทั้งนั้น แล้วเค้าฟิตนะโว๊ย ไม่ใช่แผะ
    เราไม่ได้เข้าข้างตัวเองว่าเราหุ่นดีฟิตเหมือนมาเรีย ซาราโปว่า
    แต่ออกบึ๊กไปหน่อยเหมือนเมอร์เรสโม่+วิลเลี่ยม
    แต่ว่าเราไม่เคยละเลยการออกกำลังกายและ แรงแขนเราชกผู้ชายหน้าหงายได้เลยนะ
    พอแล้วอะไรกัน เรียกตรูมาเพื่ออะไรวะพูดกันอยู่เกือบ 20 นาทีแล้ว เอาแต่ว่ากรูจะสมัครรึยัง
    เราว่าที่ๆ มีชื่อเสียงดีอย่างที่นี่ทำไมหาลูกค้าด้วยวิธีทุเรศๆอย่างนี้
    ถ้าเราเดินตามเค้ามาเพราะคุณแจกใบปลิวชวนเชื่อที่อนุสาวรีย์เราจะไม่ว่าซักคำ
    “ขอโทษนะคะ คุณต้องการจะทำอะไร
    ที่คุณโทรแจ้งเพราะว่ามีบัตรสมนาคุณมาทดลองออกกำลังกายไม่ใช่หรือคะ
    ต่อให้ฟรีเป็นดือนชั้นก็ไม่ว่างจะเข้านักหรอกนะ
    ในเมื่อชั้นไม่สนใจทำไมคุณจะต้องมายัดเยียดให้ด้วยล่ะคะ
    คุณเอาแต่พูดๆๆว่าลดอย่างนู้นอย่างนี้ตั้งเกือบ 30 นาทีแล้ว
    คุณไม่เห็นบอกเลยว่าเงื่อนไขการใช้บริการคืออะไร
    แต่ไม่ต้องแล้วนะคะ ไม่สน ไม่เอา แล้วก็ไม่ต้องพูดแล้วค่ะ”
    แล้วก็เดินออกมาอย่างเซ็งอารมณ์
    ไม่อยากจะลำดับขั้นของผนการตลาดเลยว่า
    1. :-)ว่ามีบัตรฟรี
    2. รบเร้าให้สมัครอย่างน่าเกลียดและลดราคาเร็วเพื่อชวนเชื่ออย่างไม่มีเหตุผล
    แต่เอาผิดไม่ได้เพราะไม่มีในโบรชัวร์เพราะพนักงานมันเขียนเอา (อุบาทว์แผน2)
    3. พนักงานไร้มารยาทอย่างยิ่งยวด ขาดพื้นฐานของการบริการและเข้าถึงความต้องการของลูกค้า
    พูดแต่เรื่องซ้ำๆ อ่านเอาจากที่เรากรอก
    (มิน่าคุณเบอร์ 1 เอาแต่ถามว่าอยากลดอะไร อยากกระชับส่วนไหน เป้าหมายซัก 5 กิโลไหมคะ
    แล้วก็เขียนลงใบสอบถามอย่างเมามัน) และดูจากการกระทำของพนักงาน
    เราว่ามันเกรดต่ำกว่าพวกแปะตามตู้อีกนะ
    มีอย่างที่ไหนเรียกลูกค้ามาทางโทรศัพท์แล้วยัดเยียดอะไรให้
    บอกตามตรงว่าสถานที่น่ะก็ดีทีเดียวแต่ติดตรงแผนน่าเกลียดกะพนักงานไร้มารยาทนี่แหละ
    ว่าไปก็เอาผิดไม่ได้จริงเพราะไม่มีในโบรชัวร์
    ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าข้อความที่เขียนไม่ได้มีการบิดเบือน
    เพื่อทำร้ายหรือทำให้ผู้ใด สถานที่ใดต้องสูญเสียความเชื่อมั่นและชื่อเสียง
    หากพนักงานหรือเจ้าของฟิตเนสมาอ่านพิจารณาเพื่อปรับปรุงด้วยเราชอบสถานที่คุณจริง ๆ
    แต่ไม่ปลื้มพนักงานอย่างแรง เราอาจจะอารมณ์แรงไปเองก็ได้ แต่ก็สมเหตุนะ
    เพราะพี่สาวเราที่ไปด้วยเดินออกไปตั้งแต่คุณเบอร์สามมารบเร้าและบีบแขนเราหาไขมันนั่นแหละ

หมายเหตุ : ใครใคร่รู้ว่าเป็นที่ใดก็ตอบมาถ้าตอบถูกจะให้เบอร์โทรของที่นี่กลับไปเป็นรางวัล
    เราจะเขียนชื่อคุณและหย่อนลงในกล่องชิงโชคที่หน้าฟิตเนสนี้
    เผื่อวันหนึ่งเค้าจะได้เรียกคุณไปรับบัตรสมนาคุณฟรีเหมือนที่ทางฟิตเนสบอกว่า
    มีคนเอาชื่อและเบอร์มือถือเราหย่อนไว้ในตู้ที่หน้าฟิตเนส
    เพราะว่าทางฟิตเนสบอกว่าได้เบอร์เรามาจากกล่องชิงโชคนี่แหละ..
    นี่คือคำเตือนเมื่อความซวยมาเยือนทางโทรศัพท์... เราเตือนท่านแล้ว

จากคุณ : pinkywhale - [ 24 ต.ค. 49 17:19:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com