Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากถามเกี่ยวกับหนังเวอร์ชั่น director's cut หน่อยครับ

คือเห็นดีวีดีหนังหลายๆเรื่อง มีการออกเวอร์ชั่น director's cut มา
    ซึ่งการลำดับภาพ รวมทั้งฉากบางฉาก จะไม่เหมือนเวอร์ชั่นที่ฉายในโรง
    จึงอยากรู้ว่า ปกติแล้ว หนังเวอร์ชั่นที่ฉายตามโรงภาพยนตร์
    ผู้กำกับไม่ได้เป็นคนตัดต่อเองหรือครับ ถ้าอย่างนั้นแล้วใครเป็นคนตัดต่อล่ะครับ
    แล้วทำไมถึงไม่ให้ ผกก. เป็นคนตัดต่อเองล่ะครับ ในเมื่อลงมือกำกับมาถึงขนาดนี้แล้ว

ปล. อยากทราบเกี่ยวกับเวป rottentomatoes ด้วยน่ะครับ
    คือเวปมันจะมีการลงคะแนนของหนังเรื่องต่างๆ
    อยากทราบว่า คนที่มีสิทธิ์ลงคะแนนเป็นใครบ้างครับ
    แล้วคนธรรมดาอย่างเราๆท่านๆ มีสิทธิ์ลงคะแนนโหวต
    บ้างไหมครับ (fresh/rotten น่ะครับ)

จากคุณ : อาร์ทบอนด์ - [ 9 ธ.ค. 49 00:24:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom