Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++ แจ้งเรื่องวิธีการเปลี่ยนแผ่น Seasons Change ++, แจ้งแผนการล่วงหน้าครับ

สวัสดีครับ ผู้มีอุปการะคุณทุกท่าน

ก่อนอื่นต้องขออภัยทุกท่านในความผิดพลาดที่เกิดขึ้นกับแผ่น DVD ภาพยนตร์เรื่อง Seasons Change เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย และขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้ความเห็นเกี่ยวกับปัญหานี้เข้ามานะครับ

ที่ตั้งกระทู้นี้ เนื่องจากมีความคืบหน้าในการแก้ปัญหามาแจ้งให้ทุกท่านได้ทราบกัน

ขณะนี้ทางผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมดกำลังทำการแก้ไขและผลิตแผ่น DVD ภาพยนตร์เรื่องนี้ออกมาเพื่อ "รับเปลี่ยน" แผ่นที่วางจำหน่ายไปในท้องตลาด โดยเป็นการผลิตเพื่อเปลี่ยน ไม่ได้ผลิตเพื่อเพิ่มยอดจำนวนการจำหน่ายแต่อย่างใด..

นั่นหมายถึง DVD Limited Edition ปก 720 บาท ที่ผลิตเพียง 5,999 ชุด ก็ยังคงเป็นเช่นนั้นครับ โดยสามารถเปลี่ยนแผ่นภาพยนตร์แผ่นที่ 1 ที่มีปัญหาได้

เช่นเดียวกันกับ DVD Special Edition ปก 290 บาท ที่ใช้มาสเตอร์เดียวกัน ก็สามารถเปลี่ยนแผ่นได้เช่นกัน..

ซึ่งไม่ว่าจะเป็นแบบใด แผ่นที่เปลี่ยนให้ จะเป็นแผ่นสกรีนแบบเดียวกันกับที่ส่งคืนมาครับ

ขณะนี้ตัวแผ่นอยู่ในระหว่างการแก้ไขและส่งผลิต หากพร้อมที่จะให้เปลี่ยนเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบต่อไปครับ

โดยวิธีในการเปลี่ยนแผ่นจากทาง MGA จะเป็นในลักษณะนี้ครับ

1. สำหรับลูกค้าในเขตกรุงเทพมหานคร ท่านสามารถนำแผ่นภาพยนตร์แผ่นที่ 1 ไปเปลี่ยนด้วยตนเองที่ร้าน Imagine, ร้าน B2S และร้านดิจิตอลบูมเมอแรง ได้ทุกสาขา (ในเขตกรุงเทพมหานคร) โดยไม่ว่าท่านจะซื้อมาจากร้านใด และไม่จำเป็นต้องมีใบเสร็จยืนยันการซื้อครับ แต่สงวนสิทธิ์สำหรับแผ่นแท้ลิขสิทธิ์เท่านั้นนะครับ  

2. สำหรับลูกค้าในต่างจังหวัด ท่านสามารถส่งแผ่นภาพยนตร์แผ่นที่ 1 มาเปลี่ยนได้ทางไปรษณีย์ (ไม่ว่าจะอยู่ในสภาพใด-กรณีแผ่นแตกหักด้วยความโกรธขอให้มีชิ้นส่วนมากกว่า 60 เปอร์เซนต์นะครับ ) โดยทาง MGA จะจัดส่งแผ่นที่แก้ไขแล้วให้กับท่านด้วยซองกันกระแทก โดยสามารถส่งเฉพาะตัวแผ่นที่ 1 มาได้ที่

================================

คุณประทุม แก้วด้วง หรือ คุณจิตติมา นริศรานุกูล หรือ คุณเกษสุดา ตันวิจิตร
    ฝ่ายการตลาด
    บริษัท จี เอ็ม เอ็ม แกรมมี่ จำกัด
    เลขที่ 50 อาคาร จี เอ็ม เอ็ม แกรมมี่ เพลส ชั้น 20
    ถ.อโศก-สุขุมวิท 21
    แขวงคลองเตยเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพฯ 10110

================================

และสามารถโทรติดต่อรายละเอียดได้ที่
    คุณประทุม แก้วด้วง Tel. 0-2669-8154
    คุณจิตติมา นริศรานุกูล Tel. 0-2669-8150
    คุณเกษสุดา ตันวิจิตร Tel. 0-2669-8415
    ในวันจันทร์ - ศุกร์ 9.00 - 18.00 น.

เมื่อแผ่นแก้ไขผลิตออกมาเรียบร้อยแล้ว จะแจ้งให้ทราบวันที่สามารถเริ่มเปลี่ยนสินค้าได้ต่อไปครับ

ขอย้ำว่า.. ส่งมาเปลี่ยนเฉพาะตัวแผ่นที่ 1 นะครับ ไม่ต้องส่งตัวกล่อง Packaging มา เพราะทุกคนได้เลือกเบอร์ไปแล้ว

ขอขอบคุณและขออภัยในความไม่สะดวกอีกครั้งครับ

ชลธิศ บุษบงก์
    Production Manager
    บริษัท ดูดิสก์ จำกัด

ปล. กรณีแผ่นเลือกเครื่อง ท่านใดมีปัญหาในการโหลดแผ่น ขอให้ทิ้งข้อมูลยี่ห้อและรุ่นของเครื่องเล่น เพื่อที่ทางโรงงานผลิตจะได้ติดต่อกับศูนย์ของยี่ห้อนั้นๆ ต่อไป

ปล.2 กรณีแผ่น CD Original Motion Picture Soundtrack หายไป ทาง GMM Grammy จะแจ้งเรื่องไปที่โรงคลังของ MGA เพื่อหาวิธีส่งของให้ครบต่อไปครับ

ปล.3 ขอความกรุณาทุกท่านถ้าเห็นกระทู้เรื่องการเปลี่ยนแผ่นจากเว็บบอร์ดใดๆ ช่วยก๊อปปี้คำแล้วนำไปโพสต์แจ้งด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง

ปล. 4 แจ้งเพิ่มเติม สำหรับแผ่นที่แก้ไขแล้ว รูปภาพที่ใช้จะใช้ภาพเดิมนะครับ แต่จะเพิ่มคำว่า "Remastering สมบูรณ์แบบ" กำกับไว้ที่แผ่นครับ

มีความคืบหน้าจะรีบแจ้งให้ทราบครับ

อ้างอิงจากกระทู้ http://www.thaidvd.net/forum/upload/index.php?s=2e32c87e5369237d71b8b434c8740fed&act=ST&f=23&t=143927&st=0

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 49 10:56:16

จากคุณ : oat_2523 - [ 15 ธ.ค. 49 21:16:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom