Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เฮ้อ..อึ้งกิมกี่ กับ ตอนจบของเรื่อง What's happen in Bali อีกแล้ว (Spoil)

คือว่า เรือง "What's happen in Bali" หรือ สุดหัวใจฝากไว้ที่บาหลี หรือเปล่า
    เป็นซี่รี่ที่คิดว่าจะดูมานานแล้ว เหตุผลก็คือ

1. ชอบบทบาทการแสดงของ โซจีซบ ที่ดูนิ่งและลึกดี
    เรียกว่า Drama หนักๆ เขาตีบทแตกกระจุย ด้วยมาดนิ่งๆ
    และสายตาอันเจ็บปวด โดยเฉพาะเรื่อง I'm sorry I love you

2. ก็เกี่ยวกับ โซจีซบอีกนั้นหล่ะค่ะ เคยอ่านสัมภาษณ์ว่า
    ตัวจริงของเขา เป็นคนเงียบๆ ไม่ค่อยพูด เหมือนอย่างบุคลิกลักษณะ ของตัวละคอน คังอิงอุ ในซี่รี่เรื่องนี้นะคะ..
    อะ ก็ดูสักหน่อยเป็นไง

3. โจอินซอง ซึ่งเล่นเป็นเชมินในเรื่อง..เคยดูหนังของเขามาหลายเรื่องเหมือนกัน
    คิดว่า เขามีฝีมือในการแสดงดีมาก (เรื่องนี้บทบาทที่ได้รับ บุคลิกคล้ายๆกับ
    ในเรื่อง A spring day เลยนะคะ คือมีนิสัยเป็นเด็กๆ เอาแต่ใจตัวเอง เจ้าอารมณ์
    ขี้โมโห ไม่ค่อยสนใจเอาการเอางาน และรักใครแบบทุ่มเทค่ะ)

4. คิดเอาเองว่า อาจได้ดูวิวทิวทัศน์ ธรรมชาติสวยๆ ในบาหลีด้วย เหมือนอย่างหน้งเรือ่งอื่นๆ นะคะ (แต่ไม่ค่อยมีเลย)

คือ เนื้อเรื่องก็ OK นะคะ โซจีซบ และ โจอินซอง มีแรงดึงดูดทำให้เรา
    อยากติดตามไปเรื่อยๆ ว่าจะลงเอยอย่างไร

ระหว่างความรักของ ทั้ง 3 คน คือนางเอก พระเอกและพระรอง  ความจริงหนังเรื่องนี้แทบแยกแยะไม่ถูกว่า
    ใครเป็นพระเอก ใครเป็นพระรอง เพราะดูเหมือนว่า
    เป็นพระเอกกันทั้ง  2 คน เลยนะคะ

ถ้าจะคิดว่า คนที่นางเอก make love ด้วย คือพระเอก
    ทั้งสองคน ก็ได้เป็นพระเอกนะคะ เพราะได้กับนางเอก
    ทั้งสองคน.....

แต่ถ้าจะเอาคนที่นางเอกเฉลยว่ารัก
    ในตอนท้าย ก็คือ เชมิน หรือ โจอินซอง นะคะ

แต่ถ้าจะเอาคนที่มีใจรักให้แต่แรก..และไปใช้ชีวิตอยู่
    กินด้วยกันในตอนท้าย..แต่ไม่ได้เอ่ยคำรักก็คือ
    คังอิงอุ หรือโซจีซบนะคะ

หนังก็เป็นไสตล์หนังเกาหลีทั่วไปคือ
    เป็นเรื่องราวของความรักที่ไม่ลงตัว
    ระหว่างผู้ชายสอง หญิงหนึ่ง..

อะไรก็ OK นะคะ แต่ตอนจบนี้ จบเห่จริงๆ
    มันเหมือนว่า อยากจะจบ ก็จบเอาดื้อๆ แบบนี้เองหรือ

โป้ง !! โป้ง!! โป้ง!! ซะอย่างนั้น
    เล่นเอาอึ้งกิมกี่เลย เกิดอะไรขึ้น...นี่
    เอางี้เลยหรือ ไม่พูดพล่ามทำเพลงเลยหรือ
    กำลังซึ้งๆ อีกอารมณ์นึงอยู่..อยู่ๆ ก็...
    กระชากอารมณ์ กระเจิด กระเจิงแบบ

งง งง และงง..ไม่ประทับใจเอาเสียเลย (อีกแล้ว)

........................................
    นอกจากให้คะแนนติดลบเรื่องการจบที่ไม่ประทับใจแล้ว
    สำหรับเรื่องอื่นๆ เป็นต้นว่า บทบาทการแสดง
    ของพระเอกทั้งสองนี้ถือว่า สูสีกันนะคะ ไม่มีใครด้อย
    กว่าใคร..ตัวประกอบอื่นๆ ก็เล่นได้ดีค่ะ

โดยเฉพาะเพื่อนสนิทนางเอก นี่เธอตลกน่ารักมากค่ะ
    ทำให้เรายิ้มได้กับกิริยาของเธอ....ไม่มีอะไรหรอกค่ะ

เคยเห็น ผู้หญิงที่ชอบโวยวาย เอะอะมะเทิ่ง บ้าๆ บวมๆ
    ไหมคะ ซึ่งเป็นลักษณะนิสัยของเธอ แต่เธอก็พยายามจะ
    พูดให้ดูน่ารัก แบบนิ่มๆ เนิบๆ ช้าๆ
    แบบไสตล์นางเอกทั่วๆ ไปนะคะ
    เวลาที่เห็น พระเอก ไม่ว่าจะเป็น คังอิงอุ หรือเชมิน

ตอนนี้ล่ะค่ะที่มันตลก ขำ ขำ เพราะเราดูแล้วรู้สึกว่า ..
    เธอตั้งใจจะทำให้ดูดี เลียนแบบนางเอก (ไม่ใช่นางเอกในเรื่องนะคะ หมายถึง นางเอกทั่วไป)

เพราะมันไม่ใช่ตัวตนของเธอเองจริงๆ ...(คนอื่นอาจดูแล้วไม่ตลกนะคะ แต่เราดูแล้วตลกดีนะค่ะ )

จริงๆ ดูเรื่องนี้แล้ว มีประเด็นที่หยิบยกมาพูดได้อีกมากเลย
    ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง ของความรัก เงินตรา และศักดิ์ศรี
    หรือจะเป็นเรืองของความรัก กับ ความฝัน ฯลฯ
    แต่ พอดูตอนจบแล้ว รู้สึก เซ็งๆ มาก อึ้งๆ ไปเลยค่ะ
    ..................................
    เพือนๆ ที่เคยดูเรื่องนี้มาแล้ว ว่ายังไงคะ
    อยากเข้ามาเม้าท์อะไร เกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างไหมคะ

แก้ไขเมื่อ 23 ธ.ค. 49 13:40:35

จากคุณ : saipin - [ 23 ธ.ค. 49 13:19:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom