Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Tvb topiC (169) : ดูแล้วมาคุยกัน ..... จอมดาบพเนจร (Vagabond Vigilante) ### สปอยล์ตอนจบ ###

คนเขียนบทเรื่องนี้ท่าทางจะเก็บกดน่าดูนะครับ เล่นฆ่าตัวละครหลักของเรื่อง(เกือบ)เกลี้ยง สุดท้ายเหลือกันอยู่แค่ 2 หน่อ พระเอกเมิ่งหยวนเชากับศิษย์น้องซื่อเหม่ย สงสารก็แต่คนที่เหลืออยู่ครับ ทั้งคนรัก ทั้งมิตรสหายพากันตายไปหมด

ส่วนคนที่ตายได้น่ามึนงงที่สุดคงเป็นคุณชายตระกูลซ่ง ตายได้แบบ WTF??? โผล่มาแบบข้าขอตายจริงๆ ไม่ถึง 10 วิ หนังก็ตัดไปที่คนอื่นต่อ 555 โผล่มาแบบนี้สู้อย่าโผล่จะดีกว่า งงกับคนเขียนบท แต่ที่ทำร้ายจิตใจผมสุดๆ คงต้องยกให้หลินอู่สวงครับ ถึงแม้จะทำใจมาตั้งแต่เนิ่นๆแล้วว่าตายชัวร์รายนี้ เพราะเล่นโดนหยางมู่วางยาซ้ำเข้าไปอีก แต่ก็ไม่นึกว่าคนเขียนบทจะใจร้ายขนาดให้หลินอู่สวงหนีพระเอกไป ตอนตายไม่รู้ได้เจอหน้ากับเมิ่งหยวนเชาก่อนรึป่าว(หนังไม่เห็นบอก เข้าใจว่าคงไม่เจอ) เพราะส่วนตัวแล้วผมเชียร์คู่เมิ่งหยวนเชากับหลินอู่สวงครับ เห็นตอนจบเป็นแบบนี้แล้วเศร้าแทน

รวมๆผมชอบเรื่องนี้นะครับ ถือว่าเป็นหนังที่สนุกเรื่องนึง ถึงช่วงครึ่งหลังบทจะค่อนข้างยืด หนังมันไม่น่าจะยาวถึง 40 ตอนได้เลย

จากคุณ : มือกระบี่วายุ - [ 24 ธ.ค. 49 17:20:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom