Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Pride and prejudice .....ผู้หญิงนี่อยากมี " สามี " กันขนาดนั้นเลยเหรอ ?

...............ดูจบแล้วตกใจครับว่าผมเช่ามาได้อย่างไร ทำไมหนังที่สร้างจากวรรณกรรมอมตะ มันถึงได้มีเนื้อหา ยิ่งกว่า นิยายน้ำเน่าบ้านเราซะอีก คาดไม่ถึงว่าหนังที่อยู่ในระดับ เคยมีรายชื่อชิงออสการ์ จะเป็นหนังที่ เลวร้าย ขนาดนี้ ทั้งเรื่องไม่มีอะไรเลย นอกจาก ผู้หญิงวิ่งไล่หาสามี พระเจ้า เห็นสาวๆในเรื่องนี้แล้วได้แต่อนาถใจ วันๆไม่ต้องทำอะไรกันเลย พยายามกันสารพัดเพื่อให้ได้สามี แม้แต่พ่อแม่ ก็ต้องพยายามขายลูกสาวออกไปให้ได้

..............เนี่ยเหรอ มิสเตอร์ ดาร์ซี่ คนที่มีอิทธิพลขนาด กลายมาเป็นชื่อของพระเอกใน Bridget jones diary ได้ ?? เอาแค่ฉากเดียว ฉากบอกรักของพระเอกต่อนางเอก ก็เล่นเอาผมอึ้งครับ พระเอกเธอจะจีบนางเอก แต่เธอบอกว่า " ผมต้องสู้กับจิตใจตัวเองมากเลยนะ ในการที่จะทำใจให้มารักผู้หญิงที่วรรณะ ฐานะต่ำชั้นกว่าผมมากๆแบบคุณนี้ " ... <=== แถมยังไม่โดนตบด้วย เพราะว่ารวย ?? แถมพฤติกรรม นายดาร์ซี่ ในหนังเรื่องนี้ ต้องบอกว่า ต่ำช้ามากๆ แถมสุดท้าย ยังจบแฮปปี้เอนดิ้งอีกตะหาก นางเอกซึ้งใจที่พระเอกช่วยเหลืออะไรเล็กๆน้อย ก็เลยรับรัก โอ้ ชีวิตมันช่างง่ายดายอะไรแบบนี้สำหรับคนรวย ?? เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า คนรวยทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด และสุดท้าย ผู้หญิงก็ทำอย่างไรก็ได้ ขอให้ได้แต่งงานกับผู้ชายรวยๆ ??? ....... 1 ดาว ก็ยังมากไปสำหรับหนังเรื่องนี้ ......

ป.ล. จำ เบรนด้า เบลธิน แทบไม่ได้ รัศมีไม่ปรากฏเลยทั้งๆที่บทเด่นมาก แต่เจ้าป้า จูดี้ เดนซ์ ยังเจิดจรัสเช่นเดิม

http://pandagroup.pantown.com/

จากคุณ : joblovenuk - [ 15 ม.ค. 50 00:08:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom