CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ควรไหมที่ตั้งกฎว่าถ้าส่งเสียงดังในโรงหนังพนักงานมีสิทธิ์ไล่ออกจากโรงหนัง

ควรสิครับลูกค้ามาเป็น 100 เจอพวกสปอย คุยกันมันรำคาญ (49 คน)
      ไม่ควรหรอก ไงเขาก็เสียเงินมาดูเหมือนกันนะปล่อยไปบ้าง (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 54 คน

90.74%
     9.26%

เห็นมาหลายกรณีแล้วครับ ว่าไปดูหนังเจอพวกส่งเสียงดังบ้าง วิจารณ์หนังบ้าง เปิดมือถือคุยดังๆ บ้าง

ส่วนตัวเคยเจอที่โรงหนัง Emporium เนี่ยแหละ ตอนดู Harry Poter ภาคแรก ไอ้คู่ข้างๆแมร่งก็ถามกันทั้งเรื่อง พอบอกให้เงียบฝ่ายชายก็โยนขี้ใส่ผู้หญิงแล้วมองหน้าหาเรื่อง มองจนถึงในห้องน้ำเลย (จะตุ๋ยตูป่าวหว่า)

อีกกรณีคือที่ Emporium เหมือนกัน พวกเด็กนานาชาติมาดูแมร่งก็วี๊ดว้ายกันทั้งเรื่อง แม้แต่ตอนยืนถวายความเคารพ จนพี่สาวตะโกนด่า สุดท้ายก็ตะโกนด่ามันทั้งโรงจนมันเงียบ

แล้วในกรณีที่เกิดเรื่องอย่างนี้ขึ้น ผู้ดูแลควรไหมที่จะเข้ามาตักเตือนหรือเราควรจะตั้งกฎเกณท์ซักทีว่าถ้าส่งเสียงดังจะโดนไล่ออกจากโรงหนัง

บางทีเจอพวกไปทั้งครอบครัวแล้วลูกก็ถามยันตลอดเรื่อง มันน่ารำคาญที่สุด

ก็เข้าใจนะครับบางทีอยากดู แต่กรุณารักษากฎบ้าง แม้ว่าจะไม่มีบทลงโทษแต่มันควรมีจิตสำนึกบ้าง

ส่วนตัว ตั้งกฎไปเลยครับ ถ้าส่งเสียงดังส่งเสียงรบกวนก็ไล่มันออกไป

ปล.ไม่ได้ใจคับแคบหรอกนะแต่บางทีมันน่ารำคาญนะครับ หนังบางเรื่องมันต้องศึกษามาถึงจะดูรู้เรื่อง เราก็ควรจะศึกษามาก่อนไม่ใช่ "เออเธอภาคแรกมันเป็นอย่างนั้นอย่างโน้นอย่างนี้เหรอ"
    = ="

แก้ไขเมื่อ 05 ก.พ. 50 01:47:56

จากคุณ : ทล-ษ-พัก - [ 5 ก.พ. 50 01:45:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com