Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บ้านคนหลายใจ ไมค์ แอนด์ โจ No. 21 @ >_< I Love You, Yes I do >_<@{แตกประเด็นจาก A5136432}

หวัดดีจ้าสาวๆๆๆจ๋า คือวันนี้ขอมาเปิดบ้านทิ้งไว้ให้นะจ๊ะ จริงๆๆเราไม่สบายจริงๆๆนะนี่เมื่อวานเลยนอนเร็วจริงๆๆไม่ใช่สร้างภาพนะเฮียชลล่า นิสัย นินทาฉาน

ตอนตั้งหัวทู้ลืมไปว่าเป็นวัน ตรุษจีน แง้ๆๆๆๆๆๆๆ เลยตั้งหัวทู้จากเพลงที่ชอบเฉยๆๆมะมีไรมาก ไม่เกี่ยวกะสองหนุ่มเท่าไหร่ เล้ย เอาเป็นว่าเอาข่าวงานปีใหม่มาฝากแล้วกานจ้า หวัดดีวันตรุษจีนนะจ๊ะทุกคนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เอาข่าวของหนุ่มไมค์มาฝากนะจ๊ะ อันนี้แอมจ๋าขอมากะส่งลิงค์มาให้ด้วย

ภายใต้การจัดการของระดับผู้บริหารของบริษัททีวีบี Bosco Wong และ Kevin Cheng จึงได้มีโอกาสร่วมฉลองงานปีใหม่กับทางนักแสดงจากฝั่งไต้หวัน เมื่อทั้งสองได้พบปะพูดคุยกะ น้องไมค์ ก็เกิดสนิทสนมเข้ากันได้เป็นอย่างดีเลย

ก่อนหน้านั้นทางบริษัทก็ได้ให้ไมค์เข้าไปเทสต์หน้ากล้องแบบลับๆๆ มาแล้ว เพื่อที่จะไมค์จะได้เป็นที่รู้จักมากยิ่งไปกว่านั้นในฮ่องกง และถึงแม้น้องไมค์จะดูเหมือนเป็นคู่แข่งของสองหนุ่ม บอสโค กับ เควิน แต่ทั้งสองหนุ่มกลับไม่ได้ห่วงเรื่องนั้นแต่ตรงกันข้ามทั้งสองหนุ่มเองก็อยากจะร่วมงานกับไมค์
    เมื่อนักข่าวถามไมค์ว่าคิดอย่างไรกับ เควินและ บอสโค หรือ ไมค์ก็ตอบว่า ทั้งสองคนดูเป็นผู้ใหญ่มากเลยครับ ข้อแตกต่างของนักแสดงชายไต้หวันกับ ฮ่องกง คงจะเป็นที่ทรงผมนะครับ เพราะทางฝ่ายฮ่องกงจะนิยมไว้ผมสั้น

ทั้งสองหนุ่มได้กล่าวว่าความประทับใจแรกที่เห็นไมค์ก็คือ ไมค์เป็นหนุ่มที่หน้าตาดีมากกกกกกกกกกกกกกก (อันนี้เอามาจากสองหนุ่มพูดว่า  he is a super good looking guy) แทบจะไม่แปลกใจเลยว่าไมค์มีแฟนคลับสาวๆๆเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆจากการแสดง

จากคอมเม้นต์ที่น้องไมค์มีต่อสองหนุ่มนั้น บอสโคได้กล่าวตอบไปว่า ไมค์ก็ดูเป็นผู้ใหญ่เหมือนกัน เพระมักจะกล่าวตอบแบบเงียบๆๆ แต่ผมกับ เควินนี่ซิพูดไม่หยุดเล้ยๆๆๆๆๆ

แค่นี้นะคะเพราะที่เหลือไม่เกี่ยวกะไมค์แล้วจ้า

Source: Orientaldaily

Credits: jaynestars

http://asianfanatics.net/forum/index.php?showtopic=331030&st=300

ดูคลิปที่นี่จ้า  http://jade.tvb.com/ent/clips/popupvideo.html?/ent/scoop/2007/0214/video/05_300k.asx

บ้านคนหลายใจขอทักทุกคนรวมๆๆนะจ๊ะ เชคชื่อขอเป็นบ้านไมค์แล้วกานจ้า

แก้ไขเมื่อ 16 ก.พ. 50 08:09:23

แก้ไขเมื่อ 16 ก.พ. 50 08:02:48

จากคุณ : daniellove - [ 16 ก.พ. 50 07:33:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom