Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++++ไว้อาลัย แด่หนังสือหนัง ที่ผมรัก "Pulp"++++

เพิ่งได้ยินข่าว  ว่า  Pulp  จะปิดตัวลงแล้ว  รู้สึกเศร้า สับสนในชีวิต  มีคำถาม  ขึ้นมาในใจว่า ต่อไปเราจะหาสาระแทรกบันเทิงที่กลมกล่อม  อย่างงี้ได้จากไหนล่ะเนี่ย(เว่อร์ ไปนิดแต่ รุ้สีกคล้ายๆ อย่างงี้จิงๆ)  

ในบรรดา หนังสือหนังหลายๆเล่มที่ผมอ่าน  ผมชอบ Pulp  ที่สุด  แม้จะออกช้า ไปบ้าง (เกือบเดือน)   เพราะผมชอบ สไตล์ของเค้าคับ   มีสาระมีวิเคราะห์  มีเรื่องหนังเล็กๆ หนังนอกกระแส  มีเจ๊ง้อ    อ่านแล้ว รู้สึกดี  ไม่เครียดเกินไป แต่ก้อไม่เบาจนโหวงเหวง  อ่านแล้วอิ่มกำลังดี  ถ้าเปรียบกับเล่มอื่น  เอ่อ ไม่เปรียบดีฟ่า  เด๋วมีคนที่ชอบ  เล่มอื่นๆมาด่าผม

ลาก่อน  Pulp  ขอบคุณที่ให้  สาระและบันเทิงกับผมมาตลอด   และหวังว่า  เราคงได้เจอกันอีกในซักวันหนึ่ง  หวังว่าทีมงานจะ  ยกโขยงกันไปตั้งหนังสือหัวอื่น  ต่อนะคับ  ผมจะตามไป  ตลอด

จากคุณ : ข้าวเหนียวไก่ทอด - [ 1 มี.ค. 50 18:32:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom