Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

45นาที ที่โดนบังคับให้ดุหนังตัวอย่างก่อนฉาย เรากำลังถูกเอาเปรียบอยู่รึเปล่า?

ก่อนจะได้ดุหนังที่ตีตั๋วเข้าไปดู รู้สึกไหมว่าเรากำลังโดนบังคับให้ดูหนังตัวอย่าง ทั้งๆที่เราจ่ายค่าตั๋วเข้าไปดูเต็มราคา แต่ทางโรงฉายมีรายได้ จากการฉายตัวอย่างหนังและโฆษณา เรากำลังถูกเอาเปรียบกันอยู่รึเปล่าครับ

เข้าใจว่าบ้างครั้งหนังตัวอย่างมันก้อน่าดู แต่บ้างรอบผมต้องดูหนังตัวอย่าง นานกว่าครึ่งชั่วโมง มันเกินไป (ล่าสุดเดอะควีนรอบพิเศษที่เมเจอร์)

เลยรู้สึกว่ากำลังถูกเอาเปรียบ ถ้าจะบังคับให้ดูหนังโฆษณาก้อน่าจะมีมาตราการเกี่ยวกับราคาตั๋ว รึไม่อย่างนั้นก้อแจ้งเวลาฉายหนัง(หนังเริ่ม) แยกจากเวลาเข้าโรงเพื่อคนที่ไม่อยากดูหนังตัวอย่างจะได้ไม่ต้องเข้ารอแง็กอยู่ในโรง

ไม่รู้ผมคิดมากไปรึเปล่าครับ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นคิดยังไง

จากคุณ : BURIKINN - [ 8 มี.ค. 50 17:57:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom