Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Esplanade ครั้งเดียวก็เกินพอ

วันนี้ผมไป Esplanade มาครับมีเรื่องจะมาเล่าให้ฟัง(11-03-2007)ขับรถไปครับ ตอนทุ่มกว่าๆ รถก็ติด
    พอไปถึงที่จอดรถ มืดก็มืดทางเข้าก็แคบ ไม่เป็นไร ที่แปลกใจก็ตือเก็บตังค์ด้วย (โรงหนังที่เคยไปไม่เก็บแฮะ)
    กะว่าจะไปดูหนัง The Pursuit of Happyness ของ วิล สมิธ ปรากฎว่ามีครับดึกมากๆด้วย 21.35น
    ไม่เป็นไรอีกที รอแล้วกัน ระหว่างรอก็ไปกินข้าว ร้านอาหารแต่ล่ะร้านก็ OK แต่ ราคาแพงไปหน่อย
    (ตอนไปถามหาร้านอาหารยามก็บอกอยู่ชั้นบน ไปชั้นบนถึงยามอีกคนบอกอยู่ใต้ดิน งงแฮะยังไงกันแน่)
    ได้เวลาแล้วไปรออยู่ 40 นาทีต็มๆครับ ตอนนั้นเวลา 22.15นมีคนเดินเข้ามาบอกว่า ไม่สารถฉายได้
    เครื่องฉายขัดข้อง แล้วอย่าเพิ่งลุกจะเซ็นหลังตั๋วให้ ไปแลกตั๋วใหม่
    ราคาเท่าเดิม คืนเป็นเงินสดไม่ได้ แล้วตั๋วนี้จะมีอายุ 3 เดือน ผมก็เดินลงมาอย่างเจี๋ยมเจี๋ยมเพราะ
    คนที่เดินมาบอกว่าเซ็นหลังตั๋วให้ดุมาก (หยาบคายมากๆด้วย ประมาณว่าจะเอาอะไรมากว่ะ ให้ดูใหม่ก็ดีถมไปแล้ว)
    สี่ทุ่มกว่าๆจะมีอะไรน่าดูล่ะครับ หน้าเหลียมเหรอ หอแต้วแตกเหรอไม่เอาดีกว่า แต่สายตาผมดันเหลือบไปเห็น Music&lyric
    รอบ 22.45 เขาบอกว่าเป็นโรงพิเศษ 500 บาท ผมก็ถามไปว่าผมโดนยกเลิก อัพเกรดให้ไม่ได้เหรอ?
    เขาบอกว่าไม่ได้ ให้มาดูวันหลังดีกว่า โอวเยี่ยมเลย!!! ทั่งท่าทีกิริยาอาการ พนักงานระบบโรงหนังที่ไม่มีเครื่องฉายสำรอง
    หรือถ้าไม่มีสำรองก็รับผิดชอบแบบขอไปที ผมเองก็ขอบอกว่าค่าตั๋วหนัง 2 ที่ 360 บาท ผมคงยอมเสียไปเลยดีกว่าเพราะ
    ไม่อยากจะเสียอารมณ์กับโรงหนังที่ไม่พร้อมเปิดฉาย หนำซำเสียค่าจอดรถอีก!!!!!!
    ใครจะไปก็ไปน่ะครับแต่ผมครั้งเดียวก็เกินพอ
    (แถมไม่ได้ดูด้วย)

จากคุณ : yugyai - [ 12 มี.ค. 50 07:07:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom