Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้ชื่นชมพนักงานโรงภาพยนตร์SCALA

เนื่องจากเมื่อวานนี้เราได้ไปดู The Queen ที่สกาลา รอบ 18.30น. หลังจากหนังจบ ด้วยความเคยชินเราก็หยิบมือถือ(ซึ่งปิดเสียงไว้ เอาขึ้นมาดูเผื่อว่ามีใครโทรมา) เสร็จแล้วก็เก็บมือถือเข้ากระเป๋าตามเดิม ก่อนจะเก็บของลุกจากโรงหนังเพื่อกลับบ้าน

ในขณะที่อยู่บนรถ ก็ตั้งใจว่าจะหยิบมือถือขึ้นมาโทรหาเพื่อนคนที่โทรมาตอนดูหนัง ก็หาๆๆๆ ในกระเป๋าว่า เอ๊ะ มือถือเราอยู่ไหน แต่ปรากฏว่าหาเท่าไรก็ไม่เจอค่ะ ก็เริ่มใจหายแล้ว สงสัยจะเป็นการดูหนังที่ราคาบัตรแพงที่สุดใครชีวิตเลยหรือเปล่า

ในที่สุด เมื่อแน่ใจแล้วว่ามือถือไม่อยู่แน่ๆ ก็เลยใช้มือถืออีกเครื่องโทรกลับไปที่มือถือเครื่องที่หายไปค่ะ(ในใจก็คิดว่า ถ้าถูกขโมยไปก็คงปิดเครื่องไปแล้ว หรือไม่มีใครรับสายแน่ๆ)

ถือสายรอสักพักก็ปรากฎว่ามีคนรับค่ะ เราเลยถามไปว่า “ขอโทษนะคะ เก็บมือถือเครื่องนี้ได้หรือเปล่าคะ” (แต่คิดในใจว่าคนที่รับต้องไม่ยอมตอบ แล้ววางสายใส่แบบที่เพื่อนเราเคยโดนแน่เลยๆ)

แต่เสียงปลายสายตอบกลับมาว่า “อ๋อ ครับ พนักงานที่โรงหนังเก็บได้นะครับ นี่ผมเป็นผู้จัดการโรงหนังนะครับ”
    สุดท้ายก็เลยได้ความว่า ให้แจ้งชื่อไว้ แล้วมารับคืนได้ โดยพนักงานโรงหนังที่เก็บได้ชื่อคุณประสิทธิ์ ภู่ดาย

แล้ววันนี้เราก็ได้ไปรับมือถือคืนมาแล้วเมื่อตอนเที่ยง(ซึ่งคาดว่าตอนเก็บมือถือกลับลงกระเป๋าคงจะพลาดทำหล่นจากกระเป๋าโดยไม่รู้ตัว มือถือเลยต้องนอนเล่นที่โรงหนังหนึ่งคืน) ได้มือถือคืนมาโดยไม่มีปัญหา แต่ไม่ได้พบเจ้าหน้าที่คนดังกล่าว น่าเสียดายมากๆ แต่ตั้งใจไว้ว่าถ้าไปดูหนังที่สกาลาคราวต่อไป ต้องไปขอบคุณพี่เจ้าหน้าที่ที่ช่วยเก็บมือถือไว้ด้วยตัวเองให้ได้สักครั้ง

ท้ายสุดนี้ขอขอบคุณและยกย่องในควาามซื่อสัตย์สุจริตของ คุณประสิทธิ์ ภู่ดาย พนักงานโรงภาพยนตร์สกาล่าอีกครั้งค่ะ

จากคุณ : monkeyB - [ 13 มี.ค. 50 14:34:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom