Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไม่ชอบ โฆษณษา SCB ไทยพาณิชย์อ่ะครับ

เพิ่งไปแบงค์ไทยพาณิชย์ มาเมื่อกี้อ่ะครับ ที่ชอบโฆษณาว่า รวดเร็วทันใจ พนักงานไหว้ปะหลกๆสวัสดีคะดีขา ยิ้มแฉ่งทั้งวันได้ใจตั้งแต่ยามถึงผู้จัดการนั่นน่ะ - ผมไม่เห็นอะไรที่เขาว่ามาเหมือนโฆษณาเลยนะครับ หรือเพราะผมไปสาขาย่อยครับ พนักงานมี 2-3 คน หน้าหงิกเชียว มีลูกค้า 2 คนรวมผม แต่ใช้เวลายืนรอมากกว่า 10 นาที (ป้าคนข้างหน้าเขามีปัญหาอะไรกับบัญชีซักอย่าง- ไม่เป็นไรผมชิลๆ) ไม่เห็นพนักงานคนอื่นจะเข้ามาถามว่า มาทำอะไร ช่วยเขียนให้ไหม อะไรแบบในทีวีเลยอ่ะ หรือหน้าผมมันไม่เหมือนไฮโซที่เขาเอาเงินไปจ้างมาให้พูดอ่ะครับ

บอกตรงๆ ความรู้สึกคือ มันเฟคกว่า ดีแทค อีกอ่ะ ไม่ชอบเลย ตั้งแต่ชุดรูดปื๊ดๆ มาละ แล้วยังทำแอดแบบเดิมมาอีก ยกหางองค์กรตัวเองเห็นๆ แบบนี้เข้าข่ายโฆษณาเกินจริงไหมอ่ะคับ เป็นโฆษณาที่น่ารำคาญมากๆ ช่วยทำอะไรอย่างอื่นที่ทำให้เกิดความรู้สึกดีกับ ธนาคารหน่อยได้ไหมครับ

ป.ล. ผมไม่ได้ว่า พนักงาน scb นะครับ เพราะเข้าใจว่า ทำงานที่ต้องบริการคนอื่น รองมือรองเท้าลูกค้าร้อยพ่อพันแม่ทุกวัน จะให้มายิ้มหน้าบาน สวัสดีคะ สวัสดีขาตลอด ถ้าไม่จิตหลุดก็ถูกโปรแกรมมาแล้วล่ะครับ เอาเป็นว่า การให้บริการของแบงค์ก็อยู่ในขั้นทั่วไปล่ะครับ และก็สุภาพใช้ได้ แต่พนักงานแต่งหน้าหนาไปหน่อยนะ

แก้คำผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 16 มี.ค. 50 13:14:52

จากคุณ : เบนนี่ทักกี้ - [ 16 มี.ค. 50 13:12:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom