Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไมต้องไปหาเรื่องด่า หลิวอี้เฟย ด้วย.....จ้องแต่หาข้อด้อยข้อเสียของคนอื่น..

เราเคยเห็นบางกระทู้บางบอร์ดและข่าวบางข่าวที่มีออกมา ...คำพูดที่ใช้ทำไมจ้องแต่ทำให้หลิวอี้เฟยเค้าดูไม่ดีขึ้นมา...บอกกล่าวมาต่างๆนานาว่าไม่ดีอย่างงั้นอย่างนี้ ทำไม ทไมต้องจ้องหาข้อเสีย.....
    ปล.เราเองก็ไม่ได้เป็นแฟนคลับแบบพันธุ์แท้อะไรมากมายแต่เห็นแล้วมันขัดหูขัดตาง่ะถ้านักแสดงเค้าไม่มีดีคนอื่นเค้าจะมาให้ทำงานและมีคนอื่นชื่นชมทำไม......ไม่ได้แค่หลิวอี้เฟยคนเดียวนะรวมไปถึงดารานักแสดงทุกคนที่มีพวกจ้องทำให้เสียหายด้วย....เราเค้าใจว่ามีคนรักก็ต้องมีคนเกลียดเป็นของคู่กันแต่ถ้าเกลียดแล้วทำให้ไม่เกิดประโยชน์ก็อย่าทำเลยดีกว่า
    ปล.2 ผมเองคิดว่าการที่เราวิจารย์คนๆหนึ่งนั้นไม่แปลกคับผมเองก็เคยวิจารย์คนอื่นเค้าแต่จะไม่จ้องแต่จะหาข้อเสียๆมากล่าวด้วยข้อความที่รุนแรงไป แต่จะวิจารย์ตามเหตุผลไม่เกี่ยวกับอารมณ์
    ปล.3 ต้องขอโทษล่วงหน้าด้วยนะครับหากมีสิ่งใดที่ทำให้ไม่พอใจ ผมน้อมรับฟังทุกความเห็นโดยจะไม่โต้แย้งขอรับ....
    ปล 4 ผมไม่ได้ว่าและหมายถึงท่านที่บอกว่าอี้เฟยไม่เหมาะกับบทที่แสดงหนังต่างๆนะคับเรื่องนั้นเราๆวิจารย์กันได้ไม่แปลกและไม่ผิดขอรับ
    ปล5 กระทู้นี้หมายถึงผู้ที่ชอบกล่าวไปในทางที่เสียหายและมีอคติที่ไม่มีเหตุผล ขอรับ

ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ขอรับ น้อมรับการแนะนำทุกความคิดเห็น

แก้ไขเมื่อ 16 มี.ค. 50 22:09:51

จากคุณ : ส่าตั่ง - [ 16 มี.ค. 50 17:09:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom