Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปังย่า เกมส์กอล์ฟออนไลน์ชื่อดังหลอกลวงผู้เล่น แจก ps3 ให้ผี

http://pangya.ini3.co.th/page_notice/notice_20070418_1.asp  

อ้างอิงจากกระทู้นี้นะครับ

คือเรื่องเริ่มจากทางบริษัท ini3 ผู้ให้บริการเกมส์ปังย่าได้จัดงาน"คืนสู่เหย้าเราเล่นน้ำ"ขึ้นที่ central world เมื่อวันที่1เมษายน ที่ผ่านมานี้ โดยในงานได้มีรางวัลใหญ่คือแจกเครื่องเล่น play station3 ราคาเครื่องละ20000กว่าบาท จำนวน10เครื่อง โดยนำไอดีจากเกมส์ flyff และ ปังย่ามาสุ่มหาผู้โชคดี แต่ ณวันนั้น ไม่มีผู้ใดอยู่ในงานเลย ซึ่งหลายท่านก็สงสัย แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไร

และก็ได้มีการประกาศรายชื่อผู้โชคดีทางหน้าเวบตามที่ได้ลงlink ไว้ข้างบน ซึ่งก็ดูเหมือนจะปกติดี แต่!!!!!!

ด้วยความสงสัย ผมได้ไปเช็คไอดีของผู้โชคดีทั้ง10 ปรากฏว่ามีตัวตน(มีไอดี)จริงๆแค่4คนเท่านั้นครับ ซึ่งตามกฏแล้วผู้ได้รับรางวัลต้องเล่นเกมใดเกมหนึ่งระหว่าง flyff กับปังย่า แต่6ไอดีที่ผมเช็ค ไม่มีตัวตนในทั้ง2เกมส์ครับ

โดยวิธีเช็คของผมนั้นใครๆก็ทำได้ โดยของปังย่านั้นสามารถกด searchได้ตรงๆเลยครับ แต่ของ flyffนั้นไม่มี search tools แต่ก็เช็คได้ด้วยการล็อคอินหน้าเว็บครับ โดยเกมฟลิฟจะบอกเลยว่าเราพิมไอดีผิด หากไม่มีไอดีนั้นอยู่ หรือถ้าพิมพาสผิดก็จะบอกว่าพาสผิด แต่พอใช้ไอดีที่ได้รางวัลพิมลงไป กลับขึ้นมาว่าไอดีผิดพลาด เท่ากับว่าไอดีนั้นไม่มีใน flyffครับ

สรุปแล้ว6ไอดีที่ได้รางวัลนั้นไม่มีตัวตนครับ ปังย่าแกล้งทำเป็นจะแจกของ แต่กลับเป็นแค่การหลอกลวงฉากใหญ่ แจกให้ผี แถมอีก4ไอดีก็เป็นไอดีที่สร้างมาแล้วเล่นไม่ถึง10นาทีทุกตัว แปลกไหมล่ะครับ เพมือนสร้างมาเล่นๆ แต่ไอดียศสูงๆไม่มีเลย

ขอจบแค่นี้ก่อนครับ เด๋วจะเอารูปแต่ละไอดีมาให้ดู

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : developer - [ 25 เม.ย. 50 17:59:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom