Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ซีรีส์ญี่ปุ่นที่คุณดูแล้วมีประทับใจมากที่สุด คือเรื่องอะไรครับ

ก่อนอื่น ต้องขอแสดงความยินดีด้วยกับคลับใหม่ อยู่นานๆน่ะครับ ดีใจมากเลย ร๊ากแดนปลาดิบที่สุด

ถ้าจะพูดถึงละครญี่ปุ่น หลายๆคนคงจะดูกันเป็นสิบๆเรื่องแล้ว แต่ผมว่า อย่างน้อยต้องมีสักเรื่องแหละที่ประทับใจ  

ถ้าของผม ต้องเรื่องนี้ สูตรรัก ข้าวห่อไข่
    เป็นเรื่องที่ผมมีความสุขมาก ได้เห็นอาหารทั้งเรื่อง แต่ละอย่างก็ อ่าน่ะ น่าทานที่ซู้ด โดยเฉพาะข้าวห่อไข่ ที่ทำให้ผมอยากกินทุกวันเลย นอกจากอาหารที่ทำให้ผมประทับใจ ก็ยังมีเนื้อเรื่องที่สอนดีมาก เรียกว่าดูเรื่องเดียว ได้ครบทุกรสจริงๆ

อีกเรื่องก็ Engine ครับ ได้ไปตอนที่กำลังฉายที่ญี่ปุ่นอยู่
    ด้วย กระแสแรงมากๆเลย นอกจากจะได้เห็ฯคิมูระ แข่งรถ เนื้อหาของเรื่อง เป็นเรื่องใกล้ตัวมาก ทำให้ผมมีกำลังใจ และแรงสู้เลย เป็นซีรีส์ที่ดีมาก คำพูด คำสอนแต่ละคำ สุดๆ จจนน้ำตาแถบร่วง

ยังมีอีกหลายเรื่องครับ เอาเป็นว่า พอแค่นี้ก่อนล่ะกันน่ะครับ มีอะไรมาแบ่งๆปันความคิดเห็นกันน่ะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

จากคุณ : MobMan - [ 28 เม.ย. 50 00:51:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom