Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[#9] ~ * Akanishi Jin * ~ แห่งวง ~ * KAT-TUN * ~AKAME FEVER*~{แตกประเด็นจาก A5451572}

หวัดดีค่าพี่ๆและสาวๆบ้านจิน
    พี่ดอม,พี่ปอ,พี่กุ้ง,พี่ปิ่น,ครีม,ฟ้า,หมูน้อย,แจ้,ตั๊ก,พี่แนน,ก้อย,โย,พี่แองจี้  หายใครไปขอโทษด้วยนะค้า....
    บ้านหลังที่แล้วเมาท์เรื่อง akame กันมันส์เลยนะค้า  
    ดีก็เลยเอาที่เค้าเค้าแปลมาให้อ่านกันอะค่ะ.........ถ้าใครเคยอ่านแล้วก็อ่านซ้ำได้นะค่ะ555(ก็มันน่ารักอ่า)แปลมาจากในคอนนะค้า......ต้องขอบคุณพี่ที่แปลแปลดีมากคะแล้วก็นุกมากๆด้วย

ตอนสมัยก่อนนะ ไม่รุ้นานแค่ไหนละ ที่บอกว่า คาเมะ จิน ยุอิจิไปกินเนื้อย่างด้วยกันอ่ะ แล้วแบบว่า...
    จิน ;คาเมะอ่ะ กินเยอะๆนะ ตักให้คาเมะ;
    ....ซักพักนึง....
    จิน :เฮ้ย ไอ้ยู แกเลิกกินได้แล้ว หมดนั้นของคาเมะว้อย (;ต๊าย อะไร;

;ตอนนั้น ช่วงก่อนTaihen concertตอนวันเกิดจิน เห็นบอกว่า จินมันนั่งรอโทรศัพท์จากคาเมะตลอดเลย เสร็จคาเมะไม่ยอมโทร.มา จินเลยโทร.ไป...
    จิน ;วันนี้วันเกิดฉันล่ะ..
    คาเมะ :แล้วไง?;(......เดี้ยะ แก๊...);

;ตอนTaihen concert เห็นว่า มีจินอ้าแขน รอให้คาเมะวิ่งเข้ามากอดด้วยน๊า กร๊าก55+  

;ตอนไอ้เรื่องพัด อ่ะ เห็นมีจินพูดกะคาเมะราวๆว่า ”เอ้า ออกไปร้องเพลงเร็วๆเขาสิ”
    **ไม่รุ้พูดแบบบังคับหรือให้กะลังใจเลยนะเนี่ย  
    ;ตอนรอบ 2 ตอนร้องอังกอร์ตอนจบ มันจะมีรูปขึ้นที่เป็นจอทีวีใหญ่ๆบนเวที แล้วพอถึงช่วงที่คาเมะร้อง จินก็เดินมาโอบแล้วก็เอาหัวเขกกัน 1 ที..(;แบบ เหมือนไม่ใช่หัว มันเหมือนเอาปากหันไป);จากแหล่งข่าว 555+ ) แต่ก็โป๊กแหละ

;รอบแรก คาเมะร้องๆอยู่ๆจินเดินมาขโมยหมวกแล้วเอาไปใส่เล่นซะงั้น

;จินกะคาเมะมานเดินชนกันตอนใกล้จบ แล้วเหมือนจะล้ม คาเมะมันเรยจับเสื้อจินไว้ หลังจากนัน้มันก้จับอย่างงั้นจนร้องจบจบ ฮ่า ๆ

อันนี้เป็นคอนที่ฮิโรชิม่า;รวมหลายๆวัน;**หมายเหตุ มีแต่จินคาเมะเท่านั้นนะ 55+ ใครไม่อ่านเชิญข้ามไปได้เรยจ้า

;ตอนจบ จินกะคาเมะเดินมาใส่ผ้าเช็ดตัวไว้ที่เอวกันทั้งคู่ พอเดินออกมาด้วยกันโคคิเรยตะโกนไปถามว่า เฮ้ เหมือนกันเรย เป็นพี่น้องกันรึไง(;อันนี้เคยเขียนไว้ก่อนหน้านี้แล้ว เอามารวมด้วย)

;ตอนช่วง MC
    คาเมะ(ตอนถ่ายทำ CM อ่า เป็นช่วงวันเกิดฉันพอดีเรย)
    แฟนๆ;ยินดดีด้วยนะค๊า
    คาเมะ;อืม...แต่ว่าฉันอยุ่คนเดียวแหละ เหงาเรย
    โคคิ;โหยยยยยย แกก็โทร.มาหาฉันสิ
    แฟนๆ;กรี๊ดดด
    จิน;ใช่ONE PUSH;มาหาเรย;<กร๊ากก มันตั้งไว้เป็นเบอร์ฉุกเฉินหรอวะ ทุกกดแค่ครั้งเดียวถึง
    ยูอิจิ;ช่ายย มีทุกคนอยู่นะ
    ส่วนคาเมะไม่ต้องบอกก็รุ้ ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ อิอิ

;ช่วงCM
    จิน;โอยย ฉันขาหัก(;เนื่องจากวันนี้นั้นเป็น เอพริลฟูลเดย์ ด้วยอารมณ์อยากโม้ เลยพูดขึ้นมา )
    คาเมะ;ไปโรงบาลสิ
    จิน;อืมม งั้นฉันไปหาหมอด้านสมองดีกว่า(555+ จิ๊นนน คิดได้ )
    แล้วตรงนี้คาเมะก็ทำไรไม่รู้อ่า....(ช่างมัน)
    โคคิ;เฮ้ย คาเมะเป็นไรป่าว เกิดไรขึ้น รีบไปโรงพยาบาลเร็วไปหาหมอโรคประสาทกะอาคานิชิมันอ่ะ;<โห โคคิ เป็นพ่อสื่อ 2 เรื่องแล้ว
    จิน;เอ้า คาเมะ ไปดิไปรพ.กัน
    แล้วซํกพัก คาเมะก็ทนโกหกหน้าตายไม่ไหว ก็เรยขำซะตรงัน้นเรย 55+

;พูดถึงเพลง BLUE TUESDAY
    ใครก็ไม่รุ้ซักคนอ่า พูดว่า ถ้าฟังเพลงนี้แล้วอย่าลืมร้องไห้กันนะครับ จินมันเรยพุดขึ้นมาว่า
    จิน;ถ้าไม่ร้องไห้ก็เอา (ที่เมะเป็นพรีเซ็นเตอร์อะ)ไปหยอดเป็นน้ำตาละกัน;น่าน..มีขายของให้คาเมะอีก เวนกำ -0-
    คาเมะ;ถ้าทำอย่างงั้นก็จะดีใจอยุ่หรอกนะ

credit :isekiya1.blog47.fc2.com
    รายชื่อ pif คอนนะค่า

พี่กุ้ง--->พี่ปิ่น--->ฟ้า--->หมูน้อย--->แจ้--->ตั๊ก(CINNA)

พี่กุ้งดีส่งไปให้แล้วน้า

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 50 22:44:05

จากคุณ : cddee - [ 29 พ.ค. 50 22:26:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom