Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[#10] ~ * Akanishi Jin * ~ แห่งวง ~ * KAT-TUN * อาคาจิน กะความเป็นไอดอล **มาเมาส์กานต่อเลย{แตกประเด็นจาก A5459318}

หวาดดีค่ะ ตามมาเมาส์กานต่อนะ

วันนี้ ขอเสนอ Topic อาคาจิน กะ ความเป็นไอดอลค่า

เห็นว่าจิน พูดไว้ดีมากเลยอยากให้ได้อ่านกาน คนแปล แปลเก่งด้วยล่ะ

credit: ขอบคุณ isekiya blog คุณแอนนะค่ะ

AKANISHI JIN in MYOJO 2006/08

ผมไม่ใช่ไอดอลหรอกครับ

เป็นคนธรรมดาเนี่ยแหละดีแล้วครับ ก็เพราะผมมันธรรมดาน่ะสิ ก็นะ...เพราะเป็นคนธรรมดาเลยไม่ต้องใช้ความคิดอะไรมากมายจนถึงตอนนี้ไอดอลคืออะไรกันแน่ผมก็ยังไม่รู้เลยครับ

ถึงจะบอกว่า KAT-TUN = Idol Group ...ให้พูดจริงๆเลยนะผมไม่ชอบเลย ก็มันไม่ใช่ทั้ง artist musician หรือแม้แต่ talent แล้วผมก็ไม่เคยคิดด้วยว่าอยากจะให้เรียกผมว่าอะไร เพราะผมไม่ชอบถูกแยกประเภทไปรวมกลุ่มแบบนั้นล่ะมั้งครับ

สำหรับผมแล้วเนี่ย จะยังไงก็ได้ครับ ผมก็ไม่ได้อยากจะเป็นดาว หรืออยากจะอาบแสงจันทร์อะไรแบบนั้น ผมก็แค่คนธรรมดาที่อยากจะลองทำงานในวงการบันเทิงดูก็เท่านั้นเองครับ

มีคนหลายคนชอบตั้งคำถามว่า "จะทำยังไงคะ ถึงจะเป็นไอดอลได้?"

ผมว่านะ ไม่ว่าจะคนบันเทิง ไอดอล หรืออะไรก็แล้วแต่ ถ้าใจอยากจะเป็นแล้วล่ะก็ใครๆก็เป็นได้ทั้งนั้นแหละครับ ไม่จำเป็นต้องไปเข้าสำนักไหนด้วย ของอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับเวลาและโอกาสมากกว่า

อย่างที่ทุกๆคนก็รู้ๆอยู่แล้วว่าผมก็เคยตกรอบตอนออดิชั่นแต่ทำไมผมยังเหลือมาจนถึงทุกวันนี้ได้ล่ะ

ถ้าให้ผมตอบล่ะก็คงเป็นเพราะว่าผมดวงแข็งนั่นเอง ถึงจะไม่ใช่เรื่องงานก็เหมือนกัน อย่างโชคในการแข่งขัน โชคในการเสี่ยงดวงฉลาก หรืออะไรก็แล้วแต่เนี่ย ผมว่ามันก็ต้องมีเวลาที่ดวงถอยนะ แต่คนที่ชนะมันก็มีเยอะครับ เราเชื่อว่าดวงเราจะดียังง่ายกว่าเชื่อว่าใครซักคนจะเป็นคนดีเลยนะ

จริงๆแล้วก่อนหน้าที่ผมจะเข้าวงการบันเทิงนะครับ ผมก็เคยดูทีวีแล้วเห็นคุณฮิโรสึเอะ เรียวโกะ ตอนนั้นผมก็คิดว่า..ไอดอลเนี่ย น่ารักจังเลยน้า แต่ตอนนี้ครับ...ผมไม่รู้สึกต่อใครแบบนั้นเลย ก็มีแค่เวลาเห็นรอยยิ้มหรือเครื่องแต่งกายของพวกเด็กๆผู้หญิงที่เป็นไอดอลแล้วรู้สึกว่า "โอ้ สมเป็นไอดอลจริงๆ" แต่ว่ามันเอามาใช้กับผมไม่ได้ครับ

อย่างตอนคอนเสิร์ตมันต้องใส่ชุดแบบระยิบระยับเว่อร์ๆ ผมยังคิดเลยนะว่า "ถึงมันจะดูสมเป็นไอดอล แต่ผมไม่ชอบอ่ะ ทั้งๆที่ผมอยากจะใส่ชุดธรรมดาๆขึ้นไปบนเวทีเลย" แบบนั้น แต่ก็นะครับ ตอนเสิร์ตเนี่ยถ้าเป็นคนธรรมดาๆแล้วล่ะก็ไม่มีวันที่จะมีโอกาสได้ไปลองสัมผัสมันหรอกครับ เพราะฉะนั้นแล้วนี่คงเป็นข้อหนึ่งที่ทำให้ผมรู้สึกดีที่มีโอกาสมาทำงานนี้ล่ะครับ

ถึงจะเหนื่อยจะล้า จะเมื่อยตัวไปบ้างแต่ก็สนุกครับ ผมก็ไม่รู้ว่าอีก 10 ปีให้หลังจะยังสนุกเหมือนตอนนี้หรือเปล่า เพียงแค่ตอนนี้ผมได้ทำงานตรงนี้ ที่ที่ผมชอบ ไม่ได้เกี่ยวข้องกับคำว่าไอดอลหรืออะไรทั้งนั้น แค่นั้นก็พอแล้วครับ

โอ้ ความคิดน้องจิน แม่ยกอ่านแล้วปลื้มมมมมม

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 50 04:16:01

จากคุณ : dommie - [ 1 มิ.ย. 50 02:47:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom