Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หยิบมาดูอีกครั้ง “เก็บไว้ในความทรงจำ” (Tokiwa Takako , Toyokawa Etsushi) ใครชอบเรื่องนี้บ้างครับ

จำได้ว่าดูเรื่องนี้ครั้งแรกประมาณ 10 ปีก่อนครับ (ยังเรียนหนังสืออยู่เลย) ตอนนั้นช่อง 3 ฉายซีรีส์ญี่ปุ่นอย่างต่อเนื่อง และแต่ละเรื่องน่าดูทั้งนั้น..

เรื่อง “เก็บไว้ในความทรงจำ” เป็นเรื่องแรกที่ผมเห็น ทากาโกะ โทคิวะ แสดงครับ หลังจากเรื่องนี้ผมได้ดูที่เธอแสดงอีกหลายเรื่อง แต่เรื่อง  “เก็บไว้ในความทรงจำ” ยังเป็นซีรีส์ของทากาโกะที่ผมชอบมากที่สุด (ชอบมากกว่า Beautiful Life ด้วยครับ)

ผมเพิ่งหาแผ่น DVD มาดูเป็นครั้งที่สองเมื่ออาทิตย์ก่อน ทีแรกก็ไม่แน่ใจว่า ซีรีส์เรื่องนี้จะยังคงสร้างความประทับใจเหมือนกับที่ดูครั้งแรกมั้ย..

พอดูแค่ตอนแรกก็ติดหนึบซะแล้ว เรื่องนี้ยังคงความโรแมนติคเหมือนที่ได้ดูครั้งแรกครับ นักแสดงนำทั้งสองคนแสดงได้ดีมาก Toyokawa Etsushi กับบทจิตรกรใบ้ผู้เคร่งขรึม Tokiwa Takako กับบทสาวน้อยร่าเริงที่เปี่ยมไปด้วยความฝันของชีวิต

เรื่องนี้มีหลายฉากที่ถ่ายภาพได้สวยมาก และหลายฉากที่ให้อารมณ์ลึกซึ้งสะเทือนใจ

มีใครประทับใจเรื่องนี้บ้างครับ ^^

จากคุณ : BlueWhiteRed - [ 1 มิ.ย. 50 09:47:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom