CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Daparted vs Infernal Affair

Daparted (3 คน)
      Infernal Affair (35 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 38 คน

7.89%
     92.11%

ภาคนี้ทำเหมือนภาคแรกของ Infernal Affair ของเฮียหลิวกับเฮียเหลียง อย่างที่หลายคนคงทราบ

ผมได้ดูฉากที่ ชาลี ชีน ( เจ้านายพระเอก-ลีโอนาโด ) โดนโยนลงจากตึก มันไม่รู้สึกอะไรเลย ไม่รู้สึกช็อคอย่างที่พระเอกควรจะรู้สึกสำหรับฉบับฮอลลีวูด ผ่านไปเร็วมาก

แต่ฉบับของฮ่องกง ดูแล้วมันช็อคตามพระเอกเลยครับ มีภาพสโลโมชั่น ให้เห็นและรู้สึกถึงความรู้สึกพระเอกเลย

ส่วนรวมๆของหนัง ผมก็ว่าของฮ่องกงมีรายละเอียด และเหตุผลที่เวิร์กกว่านะครับ

ส่วนตัวให้คะแนนไปที่ฉบับฮ่องกงนะครับ และเพื่อนๆในนี้ว่ายังไงบ้าง

จากคุณ : คนไม่ใกล้ไม่ไกล - [ 8 มิ.ย. 50 14:04:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com