Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ปรากฏการณ์คู่กรรม ฉบับเบิร์ดกวาง สมัยก่อนนี่เป็นยังไงเหรอครับ+++

คือว่าผมเกิดมาดูไม่ทัน แต่เห็นแม่กับพี่ชายบอกว่า วันไหนที่ฉายถนนทุกเส้นจะโล่งวันนั้น แล้วยิ่งตอนจบผู้หญิงท้องห้ามไปคลอดเพราะจะไม่มีหมอมาทำคลอดให้ (อันนี้แม่ผมบอก) คือผมฟังแล้วมันดูเว่อร์ๆอ่ะครับ ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เห็นมีวันไหนที่รถไม่ติด อาจจะมีช่วงสงกรานต์ที่เห็นรถมันน้อยลงแต่ก็ยังมีรถวิ่งอยู่ดี แถมที่บอกว่าไม่มีใครกล้าคลอดวันที่ละครจบนี่ ผมว่ามันยิ่งเป็นไปไม่ได้อ่ะครับ ละครอะไรจะมีผลกับคนได้ขนาดนั้น ที่ผมดูมายังไม่เห็นมีละครเรื่องไหนที่จะติดได้ถึงขนาดนั้นเลย

เลยอยากรู้ว่าปรากฏการณ์คู่กรรมนี่ มันเป็นเรื่องจริงหรือเปล่าน่ะครับ ถ้าจริงแล้วมันเกิดขึ้นได้ยังไง คือละครเรื่องนี้ดังมากๆสนุกมากๆถึงขนาดนั้นเลยเหรอครับ แล้วเทียบกับสมัยศรราม-เบนซ์นี่พอสู้ได้หรือป่าวครับ

จากคุณ : อยากรู้ครับ - [ 21 มิ.ย. 50 17:11:07 A:203.113.33.12 X: TicketID:146344 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom