Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประกวดลายมือรอบสุดท้าย

สวัสดีครับ อาศัยอำนาจตามความของท่าน Cinephile ให้คณะกรรมการคัดเลือกลายมือ เพื่อมาเขียนเป็นลายมือของไชยยันต์ ซึ่งคณะกรรมการประกอบด้วย

1  ลุงปิง
    2  ปลาพะยูน
    3  อุปนิกขิต
    4  เป๋าตังค์ฯ
    5 โอจิ
    6  ภคิน
    7  ต้นไพร

ทีนี้อาศัยอำนาจอุปโลกน์ ปู่ขอตั้งตัวเป็นประธาน แล้วก็ขออนุญาตตั้งเกณฑ์การให้คะแนนเลยนะครับ

จะถือว่าผู้เข้ารอบทั้ง 4 คน ล้างคะแนนใหม่หมด จะมาให้คะแนนกันใหม่ ซึ่ง4 คนนี้คือ

ฟ้ากาง-บุรุษพเนจร-iamchula-Naikay

เกณฑ์จะแบ่งเป็น 2 ส่วนครับ
    ส่วนที่ 1 70%
    ส่วนที่ 2 30%

ส่วนที่ 1 จะขอให้คณะกรรมการทั้ง 7 คน เลือกผู้เข้าประกวดเรียงตามลำดับความเห็นของแต่ละคนครับ ว่าให้ใครเป็นอันดับ 1-2-3-4 ตามลำดับ
    ซึ่งแต่ละคนเมื่อเลือกมาแล้วจะคิดคะแนนของแต่ละคนดังนี้ครับ

อันดับ 1 - 10 คะแนน
    อันดับ 2 - 8 คะแนน
    อันดับ 3 - 6 คะแนน
    อันดับ 4 - 4 คะแนน

(นั่นคือ ถ้า 7 คน เลือกอันดับ 1 คนเดียวกัน คะแนนเต็มก็จะได้ 70 คือเทียบได้ 70% พอดี ซึ่งท่าทางจะยากที่จะเลือกคนเดียวกันหมด)

ส่วนที่ 2 ทั้งคณะกรรมการจะทราบกติกาอยู่ (โดยปู่จะบอกไปที่อมยิ้มของแต่ละคน) แล้วจะพร้อมใจกันให้คะแนนรวม

อันดับ 1 - 30%
    อันดับ 2 - 25%
    อันดับ 3 - 20%
    อันดับ 4 - 15%

โดยเกณฑ์ข้อ 2 นี้ ปู่จะอุบพวกเราไว้ก่อนนะครับ แต่เดี๋ยวไม่นานเกินรอพวกเราก็จะเห็นเองครับ อิๆ

จากนั้นเราจะนำเกณฑ์ 2 ส่วนมารวมกัน ใครได้เปอร์เซนต์สูงสุด ก็จะได้รับการคัดเลือกไปทำงานนี้ครับ

ทีนี้ในส่วนของคณะกรรมการทั้ง 7 คนครับ ปู่ขออนุญาต

1) ให้เรียงลำดับของผู้เข้าประกวดทั้ง 4 คน 1-2-3-4 ในกระทู้นี้ โดยจะแสดงความเห็นประกอบก็ได้ ไม่แสดงก็ได้ครับ (โดยปู่ขอแสดงความเห็นคนสุดท้ายครับ)
    2) ดูที่อมยิ้มของแต่ละคน เพื่อทราบถึงวิธีวัดเกณฑ์ข้อ 2 ที่ปู่จะใช้ครับ

รบกวนพวกเราอย่าเพิ่งโพสต์แทรกจนกว่าจะตัดสินเสร็จสิ้นนะครับ
    ขอบคุณทุกคนครับ

โปรดฟังอีกครั้ง

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 50 00:01:15

จากคุณ : อุปนิกขิต - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 23:57:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom