Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เกมต่อคำ 9{แตกประเด็นจาก A5553454}{แตกประเด็นจาก A5553454}

เกมต่อคำ 9{แตกประเด็นจาก A5553454}

กระทู้นี้แตกประเด็นมาจาก A5553454

เป็นกระทู้ที่ 9 แล้วครับเนื่องจากกระทู้ที่ 8 ของคุณแม่หมี ทาจะโดนของ เลยขออนุญาติแตกประเด็นใหม่ครับผม
    เครดิตผู้ริเริ่ม  :  คุณโอจิ ครับผม

ข้อความต่อไปนี้ขออนุญาตคัดลอกคุณแม่หมีครับผม
    คุณฟองฟ้าบอกเอาไว้ว่า
    "สำหรับผมเกมส์นี้มีส่วนทำให้ผมอยากอ่านเพชรฯด้วยเหมือนกัน ..." เห็นด้วยทุกประการค่ะ

สำหรับกติกาก็เหมือนเดิม คือ
    1.คำที่มาต่อต่อเป็นคำ ชื่อ วลี นาม ฯลฯ ต่างๆที่อยู่ในหนังสือเพชรพระอุมา (โดยถ้าอ้างอิงมาด้วยจะดีมากๆ เลย
    2. คำที่ไม่จำเป็นต้องมีในหนังสือ แต่ต้องเป็นคำนาม (คน สัตว์ สิ่งของ สถานที่)...และอ้างอิงด้วยว่าเกี่ยวกับเพชรพระอุมาอย่างไร และอ้างแล้วคนทั่วไปรู้ด้วยว่าจริงไม่ใช่ตั้งขึ้นเอง  เช่น ถ้าให้ต่อ  ส เสือ...คำที่มาต่อก็คือ   สรพงษ์  ชาตรี  (ผู้ที่จะมารับบทมันตรัยในหนัง) อะไรทำนองนี้ (ยกเครดิตให้คุณฟองฟ้าเจ้าของไอเดีย)
    3. หลังๆ เริ่มลามปามเลยเถิดไปเป็นกิริยา คำพูด สำนวน ฯลฯ เอาเป็นว่า ขอให้เกี่ยวข้องกับเพชรพระอุมาก็แล้วกัน หยวนๆ นะ
    4. ถ้าเช็คก่อนว่าคำที่เราจะพิมพ์เคยมีคนอื่นเล่นมาก่อนหรือยังด้วยคำสั่ง Ctrl+F ได้ก็จะดีมากค่ะ คำจะได้ไม่ซ้ำกันนะคะ

จากคุณ : Moviegangs - [ 28 มิ.ย. 50 14:03:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom