Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทดสอบภูมิความรู้เรื่องเพชฯกันเล่น ๆ ดีกว่าอยู่เปล่า ๆ

เชิญแวะเข้ามาทดสอบภูมิความรู้เกี่ยวกับเพชรพระอุมา
    ดีกว่าอยู่เปล่า ๆ หรือง่วงเหงาหาวนอนกันครับ
    คิดว่าเข้ามาลับสมองประลองปัญญากันเล่น ๆ ว่า
    ที่อ่านเพชรพระอุมาผ่านมาจำเรื่องราวได้แม่นขนาดไหน
    ผมว่า ถ้าทำโดยไม่ดูตำราจะมีความภาคภูมิใจมากเป็นพิเศษครับ

กฎกติกามารยาท
    ๑.คนทำข้อสอบถูกทั้ง ๒๐ข้อ  ยกให้เป็นแชมป์
    ๒.ถ้ามีคนตอบได้ ๒๐คะแนนมากว่า ๑ คน รความเห็นของใครตัวเลขน้อยกว่าถือว่าเป็นผู้ชนะ
    ๓.ความเห็นที่มีการเปลี่ยนแปลงแก้ไขข้อมูลจะไม่มีการตรวจ ถือว่าฟาล์ว
    ๔.คนหนึ่งมีสิทธิ์ส่งคำตอบได้กี่ครั้งก็ได้ แต่ ให้ส่งคำตอบมาได้ครั้งละ ๑ คำตอบ
    (ถ้าตรวจคำตอบแล้ว ไม่ผ่าน จึงมีสิทธิ์ส่งใหม่)
    แต่ถ้าบังเอิญท่านเผลอกดส่งเข้ามาเยอะจะตรวจเฉพาะคำตอบสุดท้ายของท่าน
    ๕.ไม่สงวนสิทธิ์ในการกางตำราตอบ แต่ห้ามเหล่ตาดูคำตอบของเพื่อน
    (แอบมากระซิบบอกว่าคำตอบส่วนใหญ่อยู่ในไพรมหากาฬเล่ม ๑ ถึง ๔)

(เวลาตอบก็แค่บอกว่าข้อ ๑ ตอบ ก , ข, ค, หรือ ง ไม่ต้องลอกโจทย์และคำตอบ)
    จะแสดงความเห็นประกอบด้วยหรือไม่ก็ตามอำเภอใจก็แล้วกันนะครับ
    ขอให้เลือกคำตอบที่ถูกที่สุดเพียงข้อเดียว
    (คำตอบมี ๒๐ ข้อ ข้อละ ๑ คะแนน รวม ๒๐ คะแนน)
    ขอให้โชคดี มีความสุขกับการตอบคำถามกันนะครับ

จากคุณ : ปฏิทิน - [ 2 ก.ค. 50 12:30:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom