Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตามล่าหาควายยักษ์

ความเดิมจากกระทู้นี้ครับ
    http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A5489580/A5489580.html

เราได้เปิดตัวดารานำที่มีบทบาทมากในช่วงแรกของหนัง นั่นก็คือ ควาย ครับ โดยเฉพาะพวกควายเทียมเกวียนทั้งหลาย ปรากฏว่ามีเสียงคอมเมนต์มาเยอะแยะมากมายว่าควายพวกนี้ตัวเล็กไป

และถ้าเรายังจำได้ จะมีควายตัวนึงโดดเด่นมากในเรื่อง ชื่อว่า ไอ้พุก ดุขนาดฟัดกับเสือมาแล้ว ซึ่งถ้าเราใช้ควายที่มีอยู่ตอนนี้ที่กองถ่ายฯ เห็นทีจะไม่เนียน

ยังมีครับ บอดี้การ์ดไอ้แหว่งครับ มหิงสา ที่จะต้องเป็นเหยื่อของคุณหญิงดาริน ลำพังควายปกติเอาไม่อยู่ครับ

กระทู้นี้เลยขอเปิดประเด็นตามล่าหาควายยักษ์ครับ

อยากให้พวกเราช่วยกัันตามล่าเสาะหาควายไปในทั่วประเทศ ว่าได้ยิน หรือได้เห็นว่าที่ไหนมีควายตัวใหญ่มากๆ แล้วช่วยมาบอกในกระทู้นี้ครับ โดยถ้าเป็นไปได้ สามารถเข้าถึงตัวควายถ่ายรูปมาให้เห็นความยักษ์ของมันด้วยก็จะดีมากเลยครับ

ถ้ายักษ์จริง เราจะไปตามมันถึงที่ครับ เพื่อนำมาฝึกให้เข้าฉากในหนังครับ โดยอาจจะนำมาฝึกที่หมู่บ้านควายไทย ศรีประจันต์ อีกครั้งครับ

ขอเชิญพวกเราช่วยกันครับ สถานที่ เจ้าของ ภาพถ่าย (ถ้าเป็นไปได้)
    ขอบคุณครับ

ปล.เสียวไส้จริงๆ เขียนคำว่าควาย กลัวเขียนผิด

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 50 21:40:51

จากคุณ : อุปนิกขิต - [ 3 ก.ค. 50 21:29:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom