Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

งบ 80 ล้าน ? งานBangkok International Film Fest นี่เขาใช้มือสมัครเล่นมาจัดงานเหรอ ?

ตกลงงบเท่าไหร่ครับ ปีก่อนคุยว่า 300 ล้าน ปีนี้ได้ยินแว่วๆว่า 80 ล้าน เปลี่ยนรัฐบาลใหม่ เลยเหลือไม่ถึง 10 ล้านเหรอครับ ? ได้ข่าวว่าจัดงานกันแบบ มือสมัครเล่นน่าดูเลยนะครับ ผมอ่านหลายๆความคิดเห็นแล้ว รู้สึก อนาถใจครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A5636102/A5636102.html

อยากให้ท่านอื่นๆที่ไปชมเทศกาลหนังมาแล้ว แวะมาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ ผมจะได้มีอะไรอ่านเล่น ฮ่า ...
    ได้ยินว่าคนที่ทำงานนี่ ไม่ได้ผ่านการคัดสรรมาเลยใช่ใหมครับ เอานักศึกษาฝึกงาน ที่ว่างๆ ใครก็ได้ มาทำกันสนุกสนานเลยใช่ป่ะครับ เห็นว่า ล่ามก็ไม่ได้เรื่อง ฝ่ายประสานงานก็มั่วซั่ว แล้วค่าตั๋วนี่ รู้สึกจะแพงไปหรือเปล่าครับ ? 120 บาท แพงกว่าดูหนังตลาดตามกระแส ที่ฉายวันธรรมดาอีกนะครับ แล้วใครเขาจะมาดูหนังเทศกาลกันล่ะพี่.... ผมคนนึงล่ะ เบี้ยน้อยหอยน้อย ขอไปดู ไดฮาร์ด 4 หรือ Little Children หรือ วีดีโอ คลิปก่อนดีกว่า หนังตลาดๆน่าดู มีหลายเรื่อง บางเรื่องก็มีรางวัลประดับประดาหรูหรา ค่าตั๋วรอบค่ำๆแค่ 80 บาท ซับไทยก็มีบรรยายครบ มองหาเหตุผลที่จะไปเสี่ยงดูหนังเทศกาลไม่เจอ โอกาสเจ็บตัวก็เยอะ ถ้าไปดูหนังคือความเสี่ยง ไม่รู้จะเจอของดี หรือของเน่า ขอดูหนังบ้านๆ สบายอารมณ์ดีกว่าครับ อิอิ

จากคุณ : joblovenuk - [ 26 ก.ค. 50 03:45:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom