Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามชื่อเพลงว่าเพลงนี้มันเป็นเพลงอะไร แล้วครายร้องอ่ะคะ เพราะจัง(โจทย์ยากหน่อยนะ)

มันยากจริงๆค่ะ ที่มันยากเพราะเพลงนี้มันไม่ใช่เพลงไทยค่ะ แต่น่าจะเป็นเพลงแนวเกาหลีๆ หรือแนวจีนอ่ะ ไม่รู้ว่าจะเป็นเจโชป่าว เพราะเราไม่ถนัดเพลงแนวเกาหลีอ่ะค่ะ

ขอความช่วยด้วยนะคะ เราชอบมั่กๆๆๆๆ

เพลงมันจะโจ๊ะๆ ฮิปๆ มันมากๆ ทำนองเพราะดีด้วยค่ะ ใครฟังก็ต้องติดหูแน่ๆ

เป็นเพลงผู้ชายร้อง เราจับใจความได้แค่ว่า...

มันเป็นท่อนสร้อยนะคะ เพลงก็จะว่าไป แต่ลงท้ายของท่อนสร้อยมันจะร้องว่า...

la la la la la la

แค่เนี๊ยะ แค่นี้จริงๆ คนเก่งจะรู้กันมั้ยเนี่ย ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ชอบจัง - [ 31 ก.ค. 50 11:02:36 A:58.10.102.180 X: TicketID:120962 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom