Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จิ้งจอกภูเขาหิมะ

เพิ่งจะดูจบไปเองครับสำหรับผลงานของกิมย้งเรื่องนี้ เวอร์ชั่นที่ผมดูนั้นเป็นเวอร์ชั่นในปี 1999 โดยมี เฉินจิ่งหง แสดงเป็นหูเฟย และ หวงเย่อหัวแสดงเป็นหูอี้เตา

ในการที่ผมดูเรื่องนี้จบปุ๊บก็รีบมาโพสปั๊บเลยนั้นก็เนื่องจากผมดูแล้วเกิดความประทับใจในหลาย ๆ ด้าน ไม่ว่าจะเป็นคิวบู๊ ความต่อเนื่องของเรื่องราว การแสดงของนักแสดง ทาง TVB สร้างมาค่อนข้างเพอร์เฟคเลยทีเดียว ดูฉากตอนจบแล้วถึงกับขนลุกเลยทีเดียว (ไม่ใช่หนาวเพราะฉากหิมะ หรือ แอร์นะ) มีไม่กี่เรื่องหรอกครับที่ผมดูแล้วรู้สึกอิน และประทับใจได้ขนาดนี้

สำหรับคนที่ยังไม่เคยดูแนะนำเลยครับเรื่องนี้

จากคุณ : mu007 - [ 9 ส.ค. 50 10:17:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom