Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[SPOIELD] The Simpson : Movie ไม่เข้าใจมุขของ Spider Pig

คือไปดู The Simpson กับน้องมันหน่ะครับ
    ปกติไม่เคยดูพากษ์ไทย แล้วต้องมาดูพากษ์ไทย
    เซ็งจิต

เริ่มเรื่องกันเลย คือผมไม่เข้าใจมุขของ Spider Pig อ่ะครับ

จริง ๆ มันต้องการสื่ออะไรหรอครับ รู้อ่ะครับว่ามันล้อเลียนสไปเดอร์แมน

แต่มันเป็นพากษ์ไทย ผมเดาว่าน่าจะเป็นเสียงร้องของโฮเมอร์
    ทีน่าจะร้องล้อเลียน เพลงสไปเดอร์แมน แต่มันฮาขนาดนั้นเลยหรอครับ

แล้วที่รู้มาอีกคือ มันเคยมี Spider-Pig จริง ๆ ล้อเลียนสไปเดอร์แมน ตอนเป็นการ์ตูนได้ 3-4 ตอน

แล้วมันฮายังไง

คือผมให้ความหวังกับมุขนี้มากครับ
    มันต้องฮาให้ได้ ^^ ย้อนกลับไปฮาผมก็ยอม เด๋วไม่คุ้มเงิน
    แต่ Harry potter ขำจิง ^^

ขอบคุณครับสำหรับความกระจ่าง

จากคุณ : มหาชะนี - [ 21 ส.ค. 50 04:31:55 A:58.64.88.226 X: TicketID:153267 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom