Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

#4# NewS-วันศุกร์ มารอรับความสุขจาก RUSS-K กันเถอะ{แตกประเด็นจาก A5729955}

หวัดดีวันศุกร์ค่ะ ทุกๆ คน  ข่าวโฆษณา RUSS-K ออกแล้ว  เดี๋ยวคงมีทั้งคลิปทั้งรูปตามมาด้วย

แต่ก่อนอื่น  เอาจอมโหดมาปล่อยก่อนดีกว่า

นี่เป็นไดอารี่ฉบับแรกของเรียวจังในนามของ NewS ค่ะ

source: binan no nikki

ศุกร์ที่ 8 ธ.ค.2549
    12.04 น.
    นิชิคิโดะ  เรียว

หวัดดีครับ  ผม นิชิคิโดะ เรียว
    อ่ะ..ผมจะเริ่มเขียนไดอารี่ล่ะนะ

“นิชิคิโดะ เรียว”
    จะเขียนอะไรดีล่ะเนี่ย
    ก็คิดอยู่เหมือนกันว่าผมน่าจะเขียนเรื่องใหม่ๆ  เท่าที่นึกได้  แต่ก็นึกไม่ออก

ผมกำลังเดินทางอยู่เดี๋ยวนี้แล้ว
    เอาล่ะ  งั้นเขียนเรื่องที่เห็นละกัน

เรื่องใกล้ตัวของผมก็มีดังต่อไปนี้:
     หลังศีรษะของคุณผู้จัดการวง
     ลานจอดรถ
     งานก่อสร้างช่วงสิ้นปีที่เห็นเป็นปกติ
     ฝรั่งสาวสวย
     คีบับอนามัยล่ะมั้ง  
     ของเล็กๆ...
     เลยไปอีกนิด..
     แบต (เตอรี่) หมด  หมดแรง  เลยต้องเข้านอน..

เอาล่ะ
    ทุกท่านสบายดีนะ
    มีคนดีๆ อยู่เยอะแยะที่ยังใจดีพอที่จะเห็นสิ่งเหล่านี้
    ‘คู่มิโซะซุป’
    ‘ไอ้เด็กฉลาด’

นั่น ‘จิ้งจอก’ รึเปล่า  อ้าว..เป็น ‘พระโพธิสัตว์’ นี่เอง

ผมไปเจอ  ‘พี’มาเมื่อตะกี้  ก็ดูสบายดีนะ
    แต่นายควรจะตัดผมได้แล้ว
    ผมมีความมานะอยู่หลายเรื่องทีเดียว  และผมก็ตั้งใจเต็มที่ที่จะไม่ยอมแพ้ใครง่ายๆ  ดังนั้น  คุณก็ต้องตั้งใจด้วยนะ

ผมกำลังรอวันที่เราจะได้เจอกัน

ขอโทษด้วยที่พอเขียนครั้งแรกก็กลายมาเป็นเรื่องอะไรก็ไม่รู้เฉยเลย

ก็นิดๆหน่อยๆ อ่ะนะ

คนเราควรจะหัดอดทนซะบ้าง  เข้าใจมั้ย
    คราวหน้า หรือแม้แต่ตอนนี้  ผมจะแนะนำทุกท่านให้รู้จักกับคนในวง  อย่าง ‘เจ้าคู่มิโซะซุป’  ‘เด็กฉลาด’  ‘เจ้าจิ้งจอก’ เอ ไม่ใช่สิ ‘พระโพธิสัตว์’ ไม่ใช่อ่ะ ต้องเรียกว่า ‘ไอ้เด็กร้านราเม็ง’ ต่างหาก  และ ‘พี’ ด้วย

-ทิ้งท้าย-
    ฝากดูๆ กันหน่อยนะ  ถ้ามีเวลา

ยังมีต่อ- ->

จากคุณ : ภูชมพู - [ 24 ส.ค. 50 13:12:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom