Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

"ขอประโยคเด็ดจากหนัง ที่ฟังปุ๊บ แล้วรู้ปั๊บ ว่ามาจากเรื่องอะไร"

จะนำไปใช้ในบทความ ที่เขียนส่งในวิชาเกี่ยวกับ writing ค่ะ

อยากได้ประโยคเด็ดจากภาพยนตร์ฝรั่งน่ะค่ะ

เป็นประโยคที่ฟังปุ๊บ แล้วรู้ปั๊บว่ามาจากภาพยนตร์เรื่องอะไร

เช่น "May the force be with you."

รู้เลยว่ามาจาก star wars

ถ้าได้เป็นภาษาอังกฤษจะดีมากๆ ค่ะ

หรือเพื่อนๆ คนไหน มีเวปไซต์ที่มีเกี่ยวกับประโยคเด็ดเหล่านี้ ช่วยโพสบอกหน่อยค่ะ

ลองหาจาก google แล้วไม่เจอค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : last_february - [ 25 ส.ค. 50 23:44:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom