Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ดาบคะหยิ่น ....

ครับ...อยากขอให้เพื่อนๆ ช่วยเสนอ ดาบกระเหี่ยง ของคะหยิ่น อีกรอบครับ...เพื่อจะได้สรุปสั่งตีครับ
    จากที่ผมรับงาน ให้หาข้อมูลเรื่องมีด...ที่ยังเหลือ อีกก็คือ ดาบคะหยิ่น ในเรื่องบอกไว้แค่ว่า เป็นดาบกระเหรี่ยงใบใหญ่ มีปลายแหลม (ตอนใช้ปลายแหลมทิ่ม ท้ายทอยลู) ครับ..
    และได้สรุปไว้ครั้งแรกว่า อยากให้ดูแปลกตา ดูเหี้ยม ดูน่ากลัว..คะหยิ่นถือแล้ว ให้ความรู้สึก เป็นพวกกินคน เลย เมื่อเห็นครั้งแรก...อาจออกแบบใหม่เลย แต่ให้คงความเป็นดาบกระเหี่ยงไว้ ไม่หนีจากความเป็นจริง...
    ซึ่งดาบกระเหรี่ยง จริงๆแล้วที่หาข้อมูลมา ไม่ได้มีรูปแบบที่แน่นอน..(ถ้าผิดขอโทษด้วย)...
    แต่พอจะได้แบบมาประมาณนี้ครับ...
    ภาพนี้เป็น ดาบกระเหรี่ยง ใบใหญ่หัวตัวตัด...(ภาพจากพี่มังกือ ชุมชนคนรักมีด)

จากคุณ : ฟองฟ้า ละอองเมฆ - [ 9 ก.ย. 50 13:08:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom