Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอโทษที่โคดเชยคร้าบ-เพิ่งดู Nodame Cantabile ประทับใจสุดยอด! อยากถามขัอมูลจากผู้รู้จริงครับ

แม้จะมาช้าแต่บ้าเอาจริงๆ
    น้องชายผมให้ผมดู Nodame มาตั้งชาติกว่าแล้ว ผมเพิ่งมีเวลาดู
    โอ้โฮ....พระเดชพระคุณท่าน ติดหนึบเป็นตังเม ลางานดูรวดเดียวจบเลยครับ 6 แผ่น  มันส์โคดๆ
    เป็นซีรีส์ที่ดูแล้ว "อิ่มใจ"มั่กๆครับ  มีความสุขอย่างบอกไม่ถูก
    เพราะเรื่องนี้ทำให้ผมได้แรงบันดาลใจอยากรู้เรื่องราวเบื้องหลังการถ่ายทำมากๆ  เพราะว่าช่างลงทุนทุ่มเทกันสุดตัวเหลือเกินทั้งทีมสร้างทีมบททีมนักแสดง
    ผมยกนิ้วให้เลยว่า......อารายมันจาพิถีพิถันขนาดนั้น   ดูแล้วน้ำตาเล็ดด้วยความปิติใจ

รบกวนเพื่อนๆที่รู้ลึกและรู้จริงเรื่อง Nodame หน่อยนะครับ  ใครพอทราบข้อมูลเหล่านี้บ้าง  อยากรู้ใจแทบขาดแล้วคร้าบ

1. นักแสดงเรื่องนี้เขาต้องลงทุนเรียนคอนดักท์/เปียโน/ไวโอลินกันจริงๆรึเปล่าครับ  โห...ตอนทาคุยะเป็น hairstylist ได้เหมือนมากนี่ผมก็ว่าผมทึ่งแล้วนะ   มาเจอโนดาเมะเข้า ผมแทบเป็นลม   สุดยอดเลยง่ะ!   เหมือนโคด!  

2.โปรดักชั่นเนียนสุดๆ  ทีมสร้างเขามีผลงานเตะตาอะไรกันมาก่อนมั้ยครับ   (ที่ถามเพราะผมมาจากห้องซีรีส์ฝรั่งน่ะครับ ปกติทีมสร้างที่เจ๋งๆเขาจะเครดิตดีมาก  เรียกว่าคนดูจะจำทีมนี้ได้เลยว่ามาจากทีมที่สร้าง CSI หรือ Gilmore Girls อะไรทำนองนั้น    ของญี่ปุ่นมีแบบนี้รึเปล่าครับ)

3. คนเขียนบทเก่งสุดยอด  ทำได้ไงง่ะ  ได้ยินว่าเคารพต้นฉบับมากๆเลย   ผมยังไม่อ่านการ์ตูนละเอียด  แต่ค่อนข้างตรงทีเดียวนะครับ   ไม่เหมือนละครไทยหรือฮอลลีวู้ด ชอบไปแก้นิยายจนเสียรสหมดเลย   คนเขียนบทคือใครครับ เป็นทีมหรือฉายเดี่ยว

4. เรื่องนี้ดังในเอเชียรึเปล่าครับ  ทำไมเมืองไทยยังไม่เอามาฉายง่ะครับ

5. ข้อสุดท้ายแย้ว  สำคัญมากเลย  ผมติด Nodame มากๆเลยครับ อยากดูภาค 2 เร็วๆ ใจแทบขาดแล้ว   แต่ได้ยินมาว่ามีทำเป็นหนังด้วยเหรอครับ จะฉายเมื่อไหร่  แล้วภาค 2 จะฉายเมื่อไหร่ครับ

ผมความรู้น้อยมากเรื่องซีรีส์เอเชีย บางคำถามอาจดูตุ๊กตุ่นไปบ้าง   ไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบบบบบบบบบลูกโป่งไม้เท้าลูกกวาด

ปล. ไม่ทราบว่าทีมแปลซับไทยได้เข้าพันทิปมั่งหรือเปล่า   ถ้าเข้ามาอ่าน ผมขอบอกว่า"ผมขอขอบคุณมากสำหรับบทแปลภาษาไทยที่น่ารักโคด ฮาโลด  และสร้างความสุขให้คนดูอย่างพวกเรามากมาย"เซอร์ไพส์ต้นคริสต์มาส"    แปลดีที่หนึ่งเลยครับ!!!!!

จากคุณ : ผึ้งน้อยพเนจร - [ 14 ก.ย. 50 03:56:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom