Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้า T-rex ไม่ใช่สัตว์กินเนื้อที่ใหญ่ที่สุดในโลกล่ะ --- จะส่งผลกระทบกับพวกเรารึเปล่า??{แตกประเด็นจาก A5810127}

ตามหัวข้อที่แตกประเด็นมานะ !!

จากกระทู้ข้างล่างที่มีการถามถึง ผลกระทบต่อภาพยนต์ในตำนาน อย่างเพชรพระอุมาของพวกเรา ที่จะเกิดขึ้นหลังจาก หนังเรื่องอินเดียน่าโจนส์ตอนใหม่ออกฉาย อ่านไปอ่านมา นึกขึ้นได้ มันมีปัจจัยอื่นอีกนี่หว่า ที่น่าจะมีผลกระทบต่อภาพยนต์เรื่องนี้ หรือไม่กระทบหว่่า???

ตามที่ทุกคนได้อ่านไป เกี่ยวกับเรื่องของเจ้า T-rex ที่ปรากฏในเรื่อง ก็คงพอทราบกันดีว่า เจ้าเนี่ย ได้รับสมญาว่า สัตว์กินเนื้อที่ใหญ่ที่สุดในโลก หรือ นักล่าที่ใหญ่ที่สุด น่ากลัวที่สุดในประวัติศาสตร์โลก!!

แต่ขอโทษครับ นั่นเป็นข้อมูลของเมื่อ 50ปีที่แล้ว ก็อย่างที่หลายๆคนพอจะทราบกันบ้างแล้ว จริงๆเจ้า T-rex เนี่ย มันไม่ได้เป็นนักล่าอย่างที่เข้าใจกัน แต่มันเป็นสัตว์กินซาก ก็คล้ายๆกับพวกแร้งพวกไฮยีน่าอ่ะครับ

ที่หนักกว่านั้น คือมันไม่ได้เป็นจ้าวแห่งนักล่าอย่างที่เข้าใจกัน ในช่วงห้าสิบปีที่ผ่านมา โลกมีการค้นพบนักล่าที่ใหญ่กว่่าเจ้าตัวนี้ มากมาย หลายตัว ซึ่งขนาดของพวกมัน ใหญ่โตมโหฬารกว่าเจ้า T-rex มั่กๆ ลองดูรูปที่ผมโพสต์ประกอบก็น่าจะรู้ ว่าจริงๆแล้ว เจ้า T-rex เนี่ย มันไม่ได้ตัวใหญ่มากมายเลยในยุคนั้น

คำพูดประมาณว่า"เฮ้! เจ้านี่ไม่ใช่นักล่าที่ใหญ่ที่สุดในโลกนะ" หรือ "T-rex มันเป็นแค่สัตว์กินซาก มันไม่ใช่นักล่านะ" ฯลฯ คำพูด คำถามประมาณเนี้ย มันต้องมีมาแน่

แล้วเพื่อนๆล่ะคิดว่ายังไง  กับข้อมูลนี้อ่ะ มันจะมีผลกระทบต่อการภาพยนต์ของเรามั๊ยอ่ะ??

จากคุณ : ฟาฬ - [ 21 ก.ย. 50 10:59:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom