Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผีในโรงหนัง

นานมาแล้วที่ผมไม่ได้เจอผีที่เฮี้ยนๆแบบนี้ ...แล้วเมื่อวานผมก้อเจออีกจนได้

หลังจาก 7 ปีที่แล้ว ผมเคยเจอ ผีครอบครัวหรรษามาแล้ว ที่ โรง mbk คือพ่อคุยโทรศัพท์......ลูกก้อโวยวายแหกปาก ...แม่ก้อด่าลูกอีกที.....พี่มันก้อ....กินขนมเฮฮาปาร์ตี้ ราวกับว่ามาปิคนิคกัน....ครั้งนั้นคือการดูโรง mbk ครั้งสุดท้ายของผม

จนมาถึงวันนี้....ผมได้ไปดู สายลับจับบ้านเล็ก ที่ century อนุเสาวรีย์  ราคาบัตรถูกดีจริงๆๆ 100 บาทเท่านั้น

พอเข้าโรงก้อเจอผีขี้ตกใจ อวดรู้ก่อนเลยคือ มันเห็นตัวอย่างหนังสตาร์ดัส มา  มันก้อพูดออกมาดังๆๆว่า "สตาร์ดัส" น้ำเสียงตื่นเต้นตกใจมากๆๆๆ ......แล้วมันก้อคุยกะเพื่อนมันเสียงดังรบกวน แต่ ผีตัวนี้ยังไม่เฮี้ยนครับ ....พอหนังเริ่มฉาย ก้อมีผีแม่ห่วงใยลูก คุยโทรศัพท์ถามสารทุกข์สุขดิบกะลูกเสียงดัง
    แต่ก้อหยุดเพียงเท่านั้น อันนี้ ให้อภัยได้ ยังไม่เท่าไหร่ คราวนี้มาถึง ผีตัวเอกของเรื่องนี้ครับ

ผมเจอผีเด็กครับ...คาดว่าตายมาหลายวันแล้วกลิ่นเหม็นเน่ามากกเลย ประมาณไม่อาบน้ำมาหลายวัน

มากัน 2 คน ไม่มีผู้ปกครองมาด้วย..ตัวมอมแมมเลอะๆ....นั่งดมมึนหัวมากๆๆ...

ซักพักผีเด็กก้อหันมาคุยว่า..."พี่ๆๆทำไมโฆษณาอันนี้ไม่เหมือนที่ดูที่บ้านเลยล่ะ".......ผมนึกในใจเอาแล้วไงกูโดนเข้าให้ เเจ๊คพ๊อตสุดๆๆๆ....พอตัวอย่างหนัง บอดี้ศพ19 มา ก้อพูดชื่อเรื่องดังๆๆ
    ....เฮ้อ..แต่จุดไคลแม๊กซ์มันอยู่ตรงนี้ครับ คือ อยู่..ผมก้อได้กลิ่นแบบ...เหม็นๆๆคล้ายๆๆขี้ยังไงก้อไม่รู้ ผมก้อหันไปดู เด็กเวรนี่ มันนั่ง เอาขาขึ้นมา ประมานว่านั่งชันเข่า...ผมก้อรู้สาเหตุเเล้วแน่ๆๆเลยว่า....มันขี้ไม่ล้างตูดแน่ๆๆๆ..(แบบประมานน้ำก้อไม่อาบ ขี้แล้วคงเช็ดไม่สะอาดมั้งให้เดา)

กลิ่นขี้ชัดๆๆๆ เหม็นขึ้นสมองเลยครับพี่น้องซํกพักกลิ่นมันก้อหายไป...แต่อีกไม่นานกลิ่นมันก้อโชยมาอีกครั้ง คราวนี้ นานจนทนไม่ไหวววว...จะอ้วกให้ได้เลย....จนต้องลุกย้ายไปไกลๆๆๆผี 2 ตนนี้
    ซักพักเด็กนี่มันก้อลุกเดินเปลี่ยนที่นั่งไประรานคนด้านบนแถวนึง..เอะอะโวยวาย..เอายันเก้าอี้ ....ลุกไปเปิดประตูทางเข้าโรง0.......เฮ้อ....น่ากลัวชิบหาย

สิ่งที่อยากระบายคงมีเท่านี้นะครับผม.....โรงหนังค่าตั๋วถูกๆๆมักจะได้ของแถมแบบนี้แหละครับบบบทำใจ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 50 11:44:06

จากคุณ : aplusx - [ 27 ก.ย. 50 10:24:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom