Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันนี้ได้ให้ความสุขคนมา 50 บาท ขอเชิญเพื่อน ๆ อนุโมทนาครับ

วันนี้   ผมซื้อบัตรเติมเงินของวันทูคอลมา  แต่เครื่องกลับเสีย  เลยให้บัตรเติมเงิน 50 บาทที่ซื้อมากับป้าหัวหน้าภารโรงของมหาวิทยาลัย

ด้วยผลบุญที่ทำให้ป้าได้คุยสบาย ๆ อีกห้าสิบบาทนี้  ขอให้เพื่อน ๆ ได้รับบุญด้วยนะครับ

ป้าอาจจะได้มีความสุขกับคนที่รัก อาจจะได้คุยกับลูกกับหลานนานขึ้น   ความสุขเล็ก ๆ น้อย ๆ นี้  ขอให้เพื่อนๆ  อนุโมทนานะครับ

พระพุทธเจ้าตรัสในว่า  ให้ทานกับสัตว์ดิรัจฉานได้ผลร้อยเท่า  กับคนทุศีลได้ผลพันเท่า   ป้าเค้าเป็นคนค่อนข้างมีศีล  ผู้อนุโมทนาจะได้รับบุญมากกว่าพันเท่าครับ

จากคุณ : SpiritWithin_HolyStream - [ 28 ก.ย. 50 14:57:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom