Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[เบิ่งมากับตา] บอดี้ ศพ #19 บอกว่ายังไงดีล่ะ...? <^> สปอยล์ <^>

ไปดูมา รอบพิเศษ (ไม่รู้พิเศษยังไง เห็นมีรอบเกือบ10รอบ)รอบฉาย 19.20 คนไม่เยอะมาก โฆษณาไม่เยอะมาก (จริงๆ)

สปอลย์มั่งไม่สปอลย์มั่ง เล่าเรื่องแบบไม่มีการไล่เรียงนะครับ ถ้าอยากอ่านก็อ่าน ข้อเขียนทั้งหมดมาจากความคิดเห็นของผมฝ่ายเดียวล้วนๆ อย่าเชื่อ แต่จงไปดูเอง ^^

หนังเปิดตัวมาด้วยภาพของท้องฟ้ายามค่ำ ไล่เรื่อยลงมาถึงเบื้องล่างโลกมนุษย์ พร้อมฝนโปรยปราย และเพลง 'คิดถึงเธอทุกที ที่อยู่คนเดียว ซีจีช๊อตนี้สวยครับ ภาพฝน ภาพเมือง สวยจริงๆ กล้องไล่ลงมาเรื่อยๆ ผ่านตึก GTH? และเข้าไปในท่อระบายน้ำ (ภาพลองช๊อตครับ) ไล่ไปเรื่อยๆ จนไปพบกับชิ้นสว่นศพ (ไม่บอกนะว่ามีส่วนไหนบ้าง ไปดูเอาเอง) กลอ้งกลับขึ้นมาบนพื้นห้องผ่านท่อระบายน้ำ ไปที่แมวตัวหนึ่ง ก่อนที่แมวตัวนั้นจะพาไปยังที่มาของศพที่เห็นพร้อมชายคนหนึ่ง กับอีโต้ในมือ และเพลงเพลงนั้น ที่ยังดังก้องอยู่

ฉากเปิดตัวชล ชอบมากครับ เป็นฉากแสดงดนตรี โดยมี พี่แพทร้องเพลงเพลงนั้น ให้ฟัง เนื้อเรื่องก็ชวนติดตามดีอยู่ แต่ในความคิดของผม ฉากสโลว์โมชั่น มันดูเยอะไปหน่อย มันดูอืดๆ แถมผีก็ดีไซน์ได้ ตลกมาก เหมือนเด็กดักแด้มากกว่าน่ากลัว ผมดูแล้วนึกไปถึงผีปอบใน ปอบ หวีด สยอง มากกว่า การหลอกของผี ก็ดูแปลกตาดี แต่ก็ยังขัดๆเขินๆในบางฉาก บางฉากไม่จำเป็นจะต้องให้ผีหลอกอย่างที่เห็น แล้วผีมีเหตุผลอะไรที่จะต้องหลอกแบบนั้น หือ? หลายฉากๆ ที่สามารถพบเห็นได้ตามหนังผีหลายๆเรื่อง เช่น ฉากอาบน้ำ (คุ้นไหม) ฉากก้มใต้เตียง ฉากหลับแล้วสะดุ้งตื่นจากความฝัน อืม แต่ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมาก เพราะบางฉากมันก็จำเป็นจริงๆ หนังผูกปมไปเรื่อย เราก็นั่งเดาไปว่าอย่างนั้นอย่างนี้ แต่บางปมก็อธิบายยังไม่ค่อยกระจ่าง กระจายความสำคัญให้ตัวละครดีมากครับ ชลไม่ได้เป็นคนแบกเรื่องไว้ทั้งหมด ทุกๆคนในเรื่อง มีความสำคัญในตัวเอง นักแสดงที่ผมรู้สึกว่าแสดงดีเกินคาดคืน เข็ม ครับ ไม่คิดว่าเธอจะรับกับบทแบบนี้ได้ แต่ทำได้ดีทีเดียว (ขอกัดหน่อย ในเรื่องเข็มมีลูกชื่อเมย์ เวลาแสดงแล้วเรียกชื่อนี้ ฉากที่ดุลูก ใส่อารมณ์จริงไปดวยหรือเปล่า อิอิ)อีกคนก็ เมย์ครับ ออกมาไม่บ่อย แต่ ดุดันและทำได้ดี ในแบบที่เธอเป็น ส่วนเป้ และ แป้ง ก็เข้าขากันดีครับ หน้าเหมือนกันมากซะจนนึกว่าเป็นพี่น้องกันจริงๆ สำหรับรายละเอียดตัวละครอื่นๆ ไปตามดูเองเองนะครับ
    คอมพิวเตอร์กราฟฟิค ของหนังเรื่องนี้มีมากมายเหลือเกิน จนบางทีก็รู้สึกว่าจะเยอะไปไหน แต่ก็ยอมรับว่า สวยครับ เป็นหนังที่ซีจีทำหน้าทีได้ดี ฉากงาม เนื้อเรื่องขมวดปมมาเรื่อย จนถึงตอนที่กำลังคิดว่า ตกลงใครเป็นคนฆ่า ใครเป็นฆาตกร และตัวละครแต่ละตัว มีความสัมพันธ์กันยังไง อยากจะเล่าทั้งหมด แต่เมื่อยจัง อิอิ เด๋วนึกอะไรออกแล้วจะมาต่อแล้วกันครับ ง่วงมากกก

ผมขนลุกฉากที่ เข็มบอกว่า (ตื๊ด ตื๊ดๆๆๆๆๆๆxxxxxx ) แล้วทั้งฉากก็เงียบฮี่ ขนไล่มาเลย
    หัวยันแขน T^T

อ้อ ให้หนังเรื่องนี้ B+ ครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 50 12:33:34

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 50 10:00:44

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 50 10:00:12

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 50 23:51:05

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 50 23:42:53

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 50 23:42:14

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 50 23:39:35

จากคุณ : ไอ้วู่ - [ 1 ต.ค. 50 23:15:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom