Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยสปอยภ.จีน "ตำนานรักดอเหมย" เรื่อง จักรพรรดิ์ฮั่นอู่ตี้ ที่ฉายทางช่อง3ให้หน่อยค่ะ

จำชื่อเรื่องภาษาไทยที่ช่อง3ตั้งไว้ไม่ได้น่ะค่ะ ส่วนชื่อภาษาจีนก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ
    จำได้ว่าเป็นเรื่องเกี่ยวกับฮ่องเต้ฮั่นอู่ตี้น่ะค่ะ อยากรู้เรื่องย่อและชีวิตของแต่ละคนค่ะ

1.พี่จิ่วเป็นฮ่องเต้ครองราชย์นานกี่ปีคะ
    2.ฮองเฮาเจียวต่อปจะเป็นไงมั่ง เพราะท่าทางจะขี้หึงและแอบร้าย(ไม่ค่อยชอบเลยค่ะ)
    3.เด็กชายเลี้ยงม้าเป็นน้องชายของสาวใช้ที่ชื่อ จื่อฟู่รึเปล่าคะ แล้วจะก้่วหน้า่กว่านี้มั้ย
    4.สาวใช้จื่อฟู่ จะได้แต่งงานกับฮ่องเต้ม้ัั้ยคะแล้วจะได้เลื่อนฐานะสูงแค่ไหน(อยากให้เทียบเท่าฮองเฮา)
    5.ไทเฮา(แม่ฮ่องเต้)จะมีบทบาทกว่านี้มั้ย เพราะท่าทางหัวอ่อนจังเลยค่ะ
    6.เดาว่าหมอดูตงฟางน่าจะได้คู่กับเนียหยุนเจียว ใช่มั้ยคะ
    7.ฮองไทเฮา จะมีจุดจบยังไงคะเพราะท่านโหดและเหลี่ยมจัดเหลือประมาณ
    8.หลี่หลิงเป็นตัวละครที่มีตัวตนจริงและเป็น1ในชุนศึกตระกูลหยางด้วยเหรอคะ
    9.คนรักของหลี่หลิงหลังจากรอดตายเป็นไงต่อไปคะแล้วจะได้ครองคู่กันตลอดไปมั้ย
    10.อันนี้ถามรวมๆึ่ค่ะ อยากรู้ว่าเพื่อนๆของพี่จิ่วจะเจริญก้าวหน้าไประดับไหนบ้าง
    จางทาง หลี่หลิง กัวเซว่อเหลิน และอีกคน(จำชื่อไม่ได้ค่ะ)
    11.ฝ่ายหญิงบ้างค่ะ พี่สาวฮ่องเต้ แม่ของฮองเฮาเจียว ท่านหญิงที่ชอบจางทาง
    คนเหล่านี้จะมีบทบาทเพิ่มเติมขึ้นอีกรึเปล่าคะ เพราะดูๆจะมีความสำคัญมากเหมือนกัน

ปล.สุดท้ายนี้ขอเวปฟังเพลง OST.ฮั่นอู่ตี้(เรื่องนี้)ด้วยนะคะ ขอบคุณทุกๆคนค่ะ

จากคุณ : ฮองเฮาหว่านหวังผล - [ 6 ต.ค. 50 15:29:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom