Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คือว่า...รบกวนสอนวิธี " ขัดห้าง " ให้หน่อยสิค่ะ

ออกจะดูเป็นคำถามติ๊งต๊อง ๆ หน่อยนะคะ

คือว่า...เมื่อก่อนตอนอ่านเพชรฯ ครั้งแรก...นานแล้วค่ะ ตั้งแต่ตอนอยู่ ม. 1 เราก็สงสัยว่าไอ้ขัดห้างนี่เค้าทำกันยังไงนะ แต่ตอนนั้นติ๊งต๊องมากค่ะคิดว่า เค้าคงเลือกเอากิ่งไม้ที่มันใหญ่ ๆ หน่อย แล้วก็ใช้อุปกรณ์อะไรซักอย่าง อาทิ กระดาษทราย ขัด ๆ ถู ๆ จนมันเรียบ ให้พอขึ้นไปนั่งห้างได้ (แฮ่ะ ๆ...คิดปายได้)

ง่า...พอมาอ่านรอบสอง (ซึ่งก็เพิ่งเริ่มอ่านไม่นานมานี้เอง) สมองน้อย ๆ ของเราจึงบอกว่ามันคงไม่ใช่อย่างงั้นม้าง ?!!

เลยคิดถึงพวกสารคดี จะเห็นเค้าเอาแผ่นกระดานเป็นเหล็กหรือโลหะอะไรสักอย่าง ไปติดตั้งไว้ โดยมีอุปกรณ์เสริมช่วยยึดตัวแผ่นกระดานนั้น

แต่ทีนี้ เราคิดว่าพวกรพินทร์คงไม่ได้ทำอย่างนั้นหรอก เลยสงสัยว่า ไอ้การขัดห้างนี้ คือ เค้าเอาแผ่นไม้กระดานขึ้นไปขัดกันรึปล่าว ?!! (เลยเรียกว่าขัดห้าง)

แล้วมันยึดติดกะต้นไม้ยังไงอะ คงไม่ได้มีอุปกรณ์ยึดแบบในสารคดี รึปล่าว  ?!! สงสัย ๆ

...ที่นี้ ตอนที่จะขึ้นไปนี่ รพินทร์เค้าให้คุณหญิงปีนต้นไม้ขึ้นไปเอง หรือว่าเค้ามีบันไดให้อ่ะ (ถ้าเป็นอย่างนั้นลูกหาบคงแบกกันแย่...) แต่ถ้าไม่มี ก็แสดงว่าคุณหญิงเธอสมบุกสมบันกว่าเราตั้งแต่เริ่มเค้าป่าเลยนะเนี้ย เพราะปีนต้นไม้ได้...ถ้าให้เราปีนคงลำบากพิลึก !

...ถามตามประสาคนไม่เคยนั่งห้าง หวังว่าคงไม่ถือสากันนะคะ ^.^

ปล. พอดีเมื่อกี้นอนแล้วกะลังฝันถึงตอนที่นั่งห้างแล้วผึ้งเจ้าชู้มันมารบกวนเราอะค่ะ แล้วงง ๆ ว่าเราขึ้นไปอยู่บนนั้นได้ยังไง...เลยสะดุ้งตื่น !!! อ้าว! ฝันนี่หว่า...เลยนอนต่อไม่หลับ เพราะข้อสงสัยดังกล่าวมาข้างต้นนั่นแหละคะ เลยต้องมาเปิดคอมถามผู้รู้ทั้งหลาย

แฮ่ะ ๆ...แล้วอย่ามาอำกันนะว่าเค้าทำตามวิธีแรกที่เราเคยคิดอะ

จากคุณ : glory be - [ 18 ต.ค. 50 04:19:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom