Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ฤกษ์งามยามดี ....วันนี้เปิดจองเสื้อแล้วค่ะ

และแล้วเวลาที่ทุกคนรอคอยก็มาถึง นั่นคือ การเปิดจองเสื้อ หมู่เฮาชาว Pantip PPU  Member
    หลังจากที่เราโหวตแล้วโหวตอีก โหวตอีกโหวตแล้วก็ได้เสื้อที่ถูกใจออกมา

แต่..... บอกกันก่อนว่าแบบที่ได้ไม่เหมือนประกวดเป๊ะๆนะคะ เพราะหลังจากประชุมทีมงานและเก็บความคิดเห็นในกระทู้จึงได้แบบมาดังที่เห็นนี้

ขณะนี้ทางทีมงานเสื้อพร้อมแล้วที่จะให้เพื่อน ๆ ได้สั่งจองเสื้อสวย ๆ เป็นของตัวเองกัน

ให้เวลาจองนับจากนี้ 1 เดือนค่ะ  ปิดรับจองวันที่ 5 ธันวาคม 2550 ก่อนเที่ยงค่ะ

เริ่มส่งของหลังจากปิดรับจอง ประมา๊ณ 5 สัปดาห์ค่ะ

ราคาเสื้อ 250 บาทต่อตัว  ค่าส่งทางไปรษณีย์ 50 บาทสำหรับตัวแรก และเพิ่ม 25 บาทสำหรับตัวถัดไป กรณีของตีกลับถ้าเป็นส่งผิดจากผู้ส่งทีมงานรับผิดชอบค่ะ แต่ถ้าผิดจากผู้สั่งต้องจ่ายค่าส่งเพิ่มนะจ๊ะ

รายได้ส่วนเกินทั้งหมดบริจาคให้โรงพยาบาลเด็กแผนกห้องผู้ป่วยฉุกเฉินค่ะ

เริ่มโอนเงินขอแจ้งให้ทราบอีกครั้งเพราะจะโอนเมื่อพร้อมจริง ๆ ไม่อยากนำเงินเพื่อน ๆ มาเก็บไว้นานค่ะ

รายละเอียดการจองมีดังนี้ค่ะ (ก๊อบไปได้เลยนะค่ะ)

1) ชื่อนามแฝงที่ใช้ ; เช่น  ลูกหนูน้อยผจญภัย

2) เสื้อที่สั่ง ; เช่น  ผู้หญิง=L=2ตัว   ชาย = L= 2 ตัว   รวม 4 ตัว

3) วิธีการรับเสื้อ ;  (เลือกจาก 1 ใน 3 นะจ๊ะ)
          3.1) ให้จัดส่งทางไปรษณีย์  
          3.2) มารับเองที่สถานีรถไฟฟ้า BTS-พญาไท
          3.3) ตัวแทนกลุ่ม ระบุ ล๊อคอิน (อาจไปรวมตัวคุยกันแล้วมาจองท่านเดียวได้)

***ในกรณีที่ให้จัดส่งทางไปรษณีย์นั้น แจ้งชื่อที่อยู่จริง  พร้อมกรุณาแจ้งนามแฝงทุกครั้ง โดย
    กรุงเทพและปริมณฑลแจ้ง  ลูกหนูผจญภัย ที่  polo_bkk_ppu@hotmail.com  
    ต่างจังหวัด     แจ้ง คุณทะเลดาว ที่ polo_out_ppu@hotmail.com

****  ขนาดเสื้อ  (อกxยาว) นิ้วจ้า  ยุโรปไซส์  ขอดูจำนวนเพื่อเลือกไซส์ผลิตอีกครั้ง ถ้าเกิน 500 ตัว ได้ครบทุกไซส์ค่ะ
    ขนาด          SS   S   M   L  XL XXL XXXL
    ชาย 18x26 19x27 20x28 21x29 22x30 23x31 24x32
    หญิง 16x24 17x25 18x26 19x27 20x28 21x29 22x30
    อก  = ความกว้างครึ่งหนึ่งของรอบตัว
    ยาว = วัดจากตะเข็บช่วงต่อปกกับไหล่ถึงชายเสื้อ

เมื่อเพื่อน ๆ จองมาแล้ว  ทีมงานและจะมีการอัพเดจบนหน้าเว็ปว่า แต่ละท่านจองเป็นจำนวนเท่าไรรวมราคาไหร่ตรงกันหรือไม่

เมื่อทีมงานพร้อมรับเงินโอนจะแจ้งในกระทู้เพื่อให้เพื่อน ๆ ได้โอนเงินและยืนยันตัวเลขการโอนเงินผ่านหน้าเว็บ เมื่อทีมงานยืนยันว่าได้รับเงินก็รอรับของได้เลยจ้า

มีข้อสงสัยประการใดถามมาได้นะค่ะ มีทีมงานรอตอบเพียบค่ะ

ปล.ขอบคุณคุณเจ้าตัวร้ายและคุณฟาฬ สำหรับแบบเสื้อสวยๆค่ะ
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ประกาศ !!!
    เรียนเพื่อน ๆ ชาว PPU ทุก ๆ ท่าน
    มีเรื่องแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับเสื้อ PPU ด้วยยอดที่เราสั่งขณะนี้ไม่สามารถที่จะทำให้ทุกคนได้รับเสื้อตามจำนวนไซส์ที่ต้องการได้ จึงต้องขอแจ้งเรื่องการปรับไซส์  เพื่อให้มีเสื้อใส่กันได้ทุกคนค่ะ

ขนาดรอบอก ชาย  M 20นิ้ว / L 22 นิ้ว / XL 23.5 นิ้ว              

รอบอก หญิง  S 16.5 นิ้ว / M 17.5 นิ้ว / L 19 นิ้ว                

อก  = ความกว้างครึ่งหนึ่งของรอบตัว

ขออภัยทุกท่านค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ย. 50 08:18:57

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 50 18:55:13

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 50 17:10:46

จากคุณ : ต้นไพร - [ 5 พ.ย. 50 12:29:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom