Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~~~~~~~~~~อธิบายการเล่น buddy จ้า~~~~~~~~~~~~

ขอโทษนะคะ ปล่อยให้รอมานานเลย T-T

ตอนนี้รายชื่อผู้เล่นอยู่ในกระทู้http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A6003156/A6003156.html นี้นะคะ

โดยจะจับคู่เป็นชายคู่กับหญิง แต่เนื่องจากหญิงมีจำนวนมากกว่า ก็จะมีบางคนที่ได้คู่กับ ญ ด้วยกันเองนะคะ (ไม่มีล็อค) ^^

การเล่น buddy (เครดิตคุณ A ช้วน) ก็คือการ take care หรือดูแลคนที่เป็นบัดดี้ของเรา
    ในขณะเดียวกัน ก็จะมีคนมา take care เราด้วย
    ก็คือจะเล่นกันเป็นทอดๆไปค่ะ  

เช่น  
    A เทค B , B เทค C , C เทค D และ D วกกลับมาเทค A ค่ะ
    A -->B -->C -->D -->A

เดี๋ยวตอนนี้จะเริ่มทยอยส่งหลังไมค์ให้นะคะ ว่าคุณต้องเทคแคร์ใคร ก็สามารถเริ่มเทคกันได้เลยนะคะ

ส่วนของเทค ก็จะเป็นคำพูด ข้อความ รูปภาพหรืออะไรอื่นๆก็ได้ค่ะ ตามแต่ถนัด

วิธีเทคก็สามารถทำได้ผ่านกระทู้ อีเมล์ hi5 หรือหลังไมค์ยังไงก็ได้ค่ะ

ทุกวันจะมีกระทู้กลางตั้งไว้ให้ ก็สามารถเทคได้ผ่านกระทู้นั้นเลยค่ะ
    หรืออาจจะตั้งใหม่ก็ได้ แต่อย่าตั้งเยอะนะคะ เดี๋ยวโดนดุเอา

เรื่องการเทคนั้น ต้องระวังไม่ให้คนที่คุณเทคทราบนะคะ ว่าคุณเป็นใคร

อาจจะใช้วิธีฝากคนอื่นไปเทค (ที่เรียกว่าแมสเซนเจอร์อ่ะค่ะ คุณ kirofsky สมัครไว้คนนึงแล้วนะ ^^)

ถ้าไม่รู้จักใคร ก็อาจจะไปขอทำความรู้จักกันทางหลังไมค์ หรือ msn ก็ได้นะคะ  เพื่อฝากให้เค้าเทคให้เรา  
    (จะได้รู้จักเพื่อนใหม่เยอะขึ้นด้วยนะ ^^)

หรือทำเนียนๆไปเทคเอง แต่แกล้งว่ามีคนฝากมาก็ได้ค่ะ
    ก็สามารถเปลี่ยนวิธีไปได้เรื่อยๆค่ะ

ส่วนคนที่ไม่ได้เล่นก็สามารถเป็นบัดดี้ผี คอยเทคแกล้งก็ได้นะคะ จะได้สนุกๆกันมากขึ้น คลายเครียดหลังเลิกงาน ^^

ในการเล่น ก็พยายามหาเวลาว่างเล็กน้อย มาเทคแคร์คนที่เป็นบัดดี้คุณด้วยนะคะ
    อย่าปล่อยให้เค้าน้อยใจ นั่งอิจฉาคนอื่นๆน้า~

อ้อ...แล้วก็สำหรับการเล่นครั้งนี้ ก็คงใช้เวลาซัก 6 วัน
    คงไม่มากไปหรือน้อยไปนะคะ

สามารถเริ่มเล่นได้เลย หลังจากที่ได้รับหลังไมค์แล้ว

ส่วนเรื่องวันที่เฉลย ก็คงเป็นซักวันอาทิตย์ที่ 18 พ.ย. 2 ทุ่ม ดีมั้ยคะ

ขอให้สนุกกับการเล่นเกมในครั้งนี้นะคะ ^_____________^;  พลุ

สำหรับกระทู้กลางของวันที่ 13 พ.ย.ใช้เป็นกระทู้นี้เลยละกันนะคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ย. 50 22:44:12

จากคุณ : *~LiTtlE SpAce~* - [ 12 พ.ย. 50 22:09:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom