Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไขปริศนาแถระทึกมันส์หยุดโลก 2 - มาหาชื่อภาพยนตร์ด้วยคำใบ้จากภาพประกอบ

สำหรับใครที่ยังไม่รู้ว่า วิธีการเล่นเป็นเช่นไร ลองไปดูภาพจากเหตุการณ์เมื่อวานนี้ก่อนได้นะครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A6012484/A6012484.html

ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับวันนี้

เนื่องจากเป็นเกมต้องใช้ทักษะการเดา ความช่างสังเกต และความรู้เรื่องหนัง และที่สำคัญ ก็คือ ผู้เล่นทุกคนต่างเสียสละเวลามาเล่นด้วยความสนุกสนานและเต็มใจ (จนปวดหัวและทรมานไปตามๆกัน) ผมรู้สึกขอบคุณและขอมอบรางวัลให้ผู้ที่ได้คะแนนสูงสุด 2 คนด้วยนะครับ (แต่จะเป็นอะไร ขออุบไว้ก่อน ยังไงก็สะสมคะแนนกันไปก่อนhaha) ใครที่เพิ่งมาเล่นวันนี้ ยังสะสมคะแนนทันนะครับ smile

สรุปคะแนนล่าสุด

คุณ ดร คลองตาล ได้ 2.5 คะแนน
    คุณ กาลครั้งหนึ่งเมื่อวานนี้ ได้ 2 คะแนน
    คุณ มือปราบหน้าใส ได้ 1 คะแนน
    คุณ Archimandrite ได้ 0.5 คะแนน
    คุณ Immor ได้ 0.5 คะแนน

หมายเหตุที่ 1 ต่อไปนี้ ภาพที่ 1 (เรื่องที่1) - 1 คะแนน (ที่มีแต่แถเสียงเท่านั้น ไม่มีแถเขบ็ด) ผมขอไม่เล่นแล้วนะครับเพราะเสียเวลา จะเล่นข้อที่ 3 คะแนนกับ 5 คะแนนไปเลย (ซึ่งต่างก็มีแถเขบ็ด – ระวังให้ดี)

หมายเหตุที่ 2 เนื่องจากคุณ ..เจ้านาฬิกาทรายตัวกลม.. ขอให้หนังที่นำมาเล่นมีความสดใหม่หน่อย อย่าให้เก่าเกินไปนัก วันนี้ ทั้ง 2 ปริศนา ผมขอบอกเป็นแนวทางเลยว่า เป็นภาพยนตร์ตั้งแต่ปี 2000-2007 ครับ (ใหม่สุดๆ)

ตอนนี้ขออนุญาตรอผู้เล่นแป๊บนึง บ่ายโมง 30 นาที เจอกันแน่ๆ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 50 19:12:26

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 50 17:16:29

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 50 13:16:20

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 50 13:05:48

จากคุณ : ตี๋หล่อมีเสน่ห์ - [ 13 พ.ย. 50 13:04:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom