Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

"รักแห่งสยาม" สำหรับคนดูแล้ว ชอบฉากไหนกันบ้างครับ [สปอยแน่นอนครับ]

ผมชอบหลายฉากเลยนะครับสำหรับหนังเรื่องนี้ เมื่อวานดูฟรี ว่าวันเสาร์นี้จะเสียเงินดูอีกสักรอบ เก็บเอารายละเอียดที่ขายหาดไป

ตัวหนังผมให้ 6.5 เต็ม 10 นะครับ ไม่พูดพร่ำทำเพลงเข้าเรื่องเลยดีกว่า ฉากที่ผมชอบ (แบบไม่เรียงนะครับ)

1.ฉาก โดนัทถามความในใจ "โต้งไม่รักโดนัทแล้วหรอ" ฉากนี้เป็นฉากแรกที่ผมส่งเสียงออกมา พูดกับเพื่อนข้างๆว่า "เมิงไม่เอากรูเอานะ" ฮ่าฮ่าฮ่า ก็แบบว่ากล้องโคลสอัพหน้าซะขนาดนั้น น้องเค้าน่ารักเล่นเอาหยุดหายใจไปชั่วขณะหนึ่งเลยทีเดียว

2.ฉาก บนเตียง ฉากนี้เป็นฉากที่คนส่งเสียงออกมากันมากเลย ส่วนใหญ่จะทำนองว่า เอาแล้วเมิงอย่าที่เค้าลือกันจริงๆด้วย
    ผมว่าหลายคนเตรียมตัวมาเจอกับสิ่งนี้นะครับจากข่าวที่ลอดๆออกมาแล้วบ้าง ฉากนี้ผมชอบครับ อบอุ่นดี ความเหงานี่มันทำร้ายจิตใจจริงๆ ใครเคยเหงาแบบมิวแล้วจะเข้าใจ ยิ่งพอโต้งมาโอบกอดแบบนี้หัวใจมิวเค้าก็ยิ่งโพงโตเข้าไปใหญ่ มีคนที่คุ้นเคยมาอยู่ใกล้ๆแสดงความรักกับเค้าแบบนี้ เป็นผมคงรักตายเลยล่ะ

3.ฉาก จุ๊บจุ๊บ เป็นฉากที่ยาวนานมาก แรกๆก็น่ารักอยู่หรอก ประมาณว่าไม่รู้งานทั้งคู่ ดูใสๆแบบต่างคนต่างไม่เคยดูเคอะเขินกันน่ารักดี หยอดคำหวาน ส่งตาพริ้ม โอบกอด มองตา และก็โอ้วววว 555 พอจูบเท่านั้นล่ะครับ คนร้องกันลั่นโรงเลย (ผมด้วย) เพราะว่ามันไม่ใช่แค่ประกบบางๆ แต่มันค่อนข้างยาวนานและแบบว่า....พอสมควรเลยนะครับสำหรับเด็กม.ปลายเนี่ย

4.ฉาก โทรศัพท์ ฉากนี้น่ารักมาก มิวอยู่ท่ามกลางกลุ่มเพื่อนรับโทรศัพท์คุยกับโต้งยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ มีลงท้ายด้วย จ๊ะ ด้วย น่ารักไปป่ะคับ

5.ฉาก เปิดคู่มือ มีประมาณ 2 รอบเห็นจะได้ของน้องหญิง ขำดีครับ ไม่มีคำบรรยายนอกจากคำว่า ไร้เดียงสาดี

6.ฉาก นำสวด ขำไอ้ตรง ข้าวทุกจาน อาหารทุกอย่างเนี่ยแหละครับ 5555

7.ฉาก กับข้าวที่เธอไม่ทาน ฉากที่คุณสินจัยเก็บเอาข้าวที่คุณกบเค้าไม่ยอมทานทิ้งไว้ให้แข็งๆมาทานน่ะครับ
    ฉากนี้สะเทือใจมากสำหรับผม รู้สึกหน้าชาแทนคุณกบไปเลย เศร้ามากครับฉากนี้

8.ฉาก ความในใจ ฉากนี้จำอะไรไม่ได้แม่นยำนัก เพราะว่ามัวแต่อึ้งกับคำพูดอยู่ ใครจำแม่นๆมาช่วยทีนะครับที่โต้งพูดว่า "ถึงไม่ได้เป็นแฟนกันก็ไม่ได้แปลว่าเราไม่ได้รักนะ" ประมาณนี้หรือเปล่าครับ ตอนนั้นอึ้งไปเลย หวานมาก อะไรจะบอกรักกันโต้งๆ (สมชื่อ) แบบนี้นะ ผมเป็นมิวนี่ไม่รู้เผลอจูบอีกรึเปล่านะนั่น ฮ่าฮ่าฮ่า

9.ฉาก ร้องเพลงสารภาพความในใจ เกือบลืมฉากนี้ไปเลย ก่อนฉากจุ๊บๆนั่นแหละครับ ตอนที่มิวร้องเพลงที่ปาร์ตี้ ฉากนี้ทั้งสองส่งสายตาให้กันได้น่ารักมากๆครับ ดูรักกันจริงจังนะนั่น แล้วสายตาของพี่จูนนี่ฮามากมายครับ

แล้วเพื่อนๆชอบฉากไหนกันบ้างครับ

ปล.ผมไม่ค่อยชอบบทพูดของน้องโต้งเท่าไหร่เลย เวลาคุยกับแม่ ก็รู้ว่าเด็กสมัยนี้พูดจากับบุพการีกันแบบนี้เป็นบางส่วน แต่มันก็ยังขัดใจผมอยู่ ไม่รู้คิดไปเองคนเดียวรึเปล่านะครับ คนอื่นว่าอย่างไรบ้างมาแสดงความคิดกันนะคับ

จากคุณ : [..Nothing is what it seems..] - [ 21 พ.ย. 50 21:27:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom