Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แหวกกระแสรักแห่งสยาม อยากเชิญชวนให้ไปดูการ์ตูนพระพุทธเจ้าครับ

อีกไม่กี่วันแล้วนะครับ หนังหลายเรื่องก็เข้าในวันนั้น

อย่าลืมการ์ตูนพระพุทธเจ้าหนังของคนไทยกันด้วยนะครับ

,,,,,,5 ธันวาคมนี้แล้วครับ (วันมหามงคลของปวงชนชาวไทย) ,,,,,,,

=============================================

ต่อจากนี้(เพิ่มเติมมาใหม่)....ขอระบายส่วนตัว ไม่เกี่ยวกับชื่อกระทู้ครับ _/|\_

ไหนๆผมก็ได้แจ้งยกเลิกการเป็นสมาชิกแล้ว และคงโพสต์อะไรไม่ได้
    ในฐานะสมาชิกอีกแล้วในเร็วๆนี้ เลยขอเพิ่มเติมข้อความที่กระทู้เลย
    แม้อาจจะไม่เหมาะสมเท่าไหร่ก็ตาม ในฐานะที่มีเนื้อหาที่แตกต่างกัน
    ในฐานะที่เป็นกระทู้แนะนำอยู่...

แต่ยังไงก็เป็นหนังไทยที่คนไทยด้วยกันเองควรส่งเสริมเช่นกัน

ท่านๆอาจเลิกโหวตและปล่อยให้หลุดไปเลยก็ได้ครับ ไม่เป็นไร ผมเข้าใจครับ

ผมอยากแนะนำหนัง...."รักแห่งสยาม"....หนังที่ดีที่สุดเรื่องนึงของไทยที่ควรภูมิใจ
    สำหรับหลายๆท่านที่มีเหตุผลมากมายที่จะไม่เข้าไปชม อยากให้ลองให้โอกาส
    ผู้กำกับที่ชื่อมะเดี่ยว ผู้กำกับที่ตั้งใจสร้างหนังคุณภาพเพื่อคนไทย ใช้เวลา
    ถึง 5 ปีในการเขียนบทและเตรียมการ และผลงานออกมามันไม่ใช่ตามที่กระแส
    ด้านลบโจมตีแต่อย่างใดเลย หนังมีอะไรมากว่านั้นมากๆและหนังดีจริงๆครับ

ขอฝากไว้ด้วยละกันครับ ผมประทับใจในฝีมือและผลงานเรื่องนี้ของคุณมะเดี่ยวจริงๆครับ

=============================================

แล้วแน่นอนอย่าลืมไปอุดหนุนหนังการ์ตูนพระพุทธเจ้าด้วยครับ
    ภาพสวยหรือไม่ไปลุ้นกันครับ แต่มั่นใจว่าน่าจะได้ประโยชน์จากเนื้อหา
    ที่ชี้ให้เห็นปฎิปทาของพระพุทธองค์อันควรก้าวเดินตามอย่างยิ่งครับ

แล้วอาจจะทำให้เรากราบพระพุทธรูปด้วยหัวใจได้มากขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ครับ

โชคดีครับ    เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ _/|\_

ปล.และขอแนะนำลิ้งธรรมะจากครูบาอาจารย์ที่ดีที่สุดองค์นึงด้วยครับ
    _/|\_    http://www.wimutti.net/pramote/    _/|\_

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 50 23:36:41

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 50 23:25:19

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 50 23:08:58

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 50 23:07:12

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 50 23:05:32

จากคุณ : lengyee - [ 26 พ.ย. 50 11:03:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom