Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

/*-*/*-*/*-*/ อ๊ากกกกกก ไม่ไหวแล้ววว รักแห่งสยามมมมมมมมมมม น้องพีชชชชชชช โอ้ยยยยยยย สุดยอดดดดดดดดดดดด!!!!! /*-*/*-*/*-*/

ก่อนอื่น

อยากจะบอกว่า ยอมกลับมาโพสต์ ในพันทิบอีกครั้ง หลังจากตั้งใจว่าจะไม่มาโพสต์อีกแล้ว

เพราะหนังเรื่องนี้
    เพราะน้องพิชชชชชชช
    และเพราะคุณมะเดี่ยว เลย เท่านั้นเลยจริงๆ!
    น้องมาริโอ้ ก็โอเคนะ มีส่วน
    พี่นกสินจัย คุณพลอย คุณกบ คุณป้าพิมพ์พรรณ ก็มีส่วนร่วมด้วย

แต่ไม่เท่าน้องพิช!!

ถ้าคิดว่า ผมจะเขียนรีวิวหนัง เหมอืนกับที่ผมเคยทำมากับ รถยนต์ทุกคัน เหมือนที่เคยทำในห้องรัชดา ผิด!

ถ้าคิดว่าผมจะเขียนรีวิวหนังในมุมของผม อย่างที่เคยทำใน "เพื่อนกรูรักมรึงหวะ"
    ผิด! ถ้าจะให้เขียนอย่างนั้น ได้ และจะเขียนให้ละเอียดด้วย เป็นกลางแน่นอน แต่จะไม่เขียนแบบนั้น

เพราะวันนี้ อยากเขียนอย่างที่อยากจะเขียนอย่างนี้

ถ้าคิดว่า จะหาสาระอันใดจากกระทุ้นี้  ปิดกระทู้ไปซะ

ถ้าเบื่อกระทู้ รักแห่งสยาม ปิดกระทุ้นี้ไ้ปซะ ไม่ต้องการตอบโต้กับใครทั้งสิ้นเพราะผมเองก็เบื่อครับ ผมอยากแค่เข้ามาแสดงความเห็นเท่านั้น  ไม่ได้ต้องการทะเลาะกับใคร

-------------------

แต่กระทู้นี้

ตั้งขึ้นมา เพื่อ ขอบคุณ

ขอบคุณ คุณมะเดี่ยวมาก ผมไม่รู้หรอกว่าคุณเป็นใคร
    แต่คุณได้ทำให้ผมมีโอกาสย้อนกลับไปมองอดีตของตัวเอง
    ในช่วงคืนวันที่ อาจจะดีบ้าง ไม่ดีบ้าง ในช่วงเวลาที่ผมกำลังหมดหวังกับความรักพอดี.....

การที่ได้ดูหนังเรื่องนี้

นอกจากจะทำให้ผมได้ยอนกลับไปนึกถึงทัศนคติในความสัมพันธ์ของความรัก ที่คนในครอบครัวพึงสมควรมีให้กัน อันเป็นประเด็นหลักประเด็นที่ 2 ที่ดูเหมือนผู้กำกับจงใจสอดใส่มาเติมให้หนังเรื่องนี้ เต็มอิ่มมากๆ
    จากทั้งการแสดงของคุณนก สินจัย คุณกบ ทรงสิทธิ์ คุณพลอย (คราวนี้ผมประทับใจคุณมากครับเล่นได้ดีมากจริงๆ)
    ไปจนถึง คุณย่าทวด สุดเฮ้ว (ทุกท่านสุดยอดมากครับ ขอยืนขึ้นปรบมือให้เลย) แล้ว

คุณรู้ไหม หนังของคุณ ให้ผมตัดสินใจโทรหา คนคนแรก ที่ผมเคยแอบรักเขาจนหมดใจ
    แม้ว่า เขาจะเป็นผู้ชายแท้ๆ ที่ไมไ่ด้มีใจอะไรให้ผมเกินเลยไปกว่าเพื่อน (คือแบบที่ มิว เจอนั่นละ แต่ไม่เท่าที่มิว ในเ้รื่องได้เจอ) และเรื่องราวมันก็ผ่านมานาน

แต่พอรับสาย หมอนั่น ก็บอกว่า ดูหนังเรื่องนี้แล้ว นึกถึงผมทันทีเหมือนกันว่า
    ผมต้องชอบหนังเรื่องนี้แน่ๆ...และหนังของคุณ ทำให้เราได้กลับมาคุยกัน
    เรื่องหนังอย่างเมามันส์ วิพากษ์วิจารณ์กันสุดๆ ซึ่งผมไม่ได้คุยแบบนี้กับคนคนนี้ แบบนี้ มาเกือบ 10 ปีแล้ัวเห็นจะได้

หนังของคุณ แมร่งสุดยอดเลยหวะ!! ผมชอบงานชิ้นนี้ของคุณ
    เต็ม 100 เอาไป 200 เลย!

แล้วก็มีความในใจอยากจะบอก....

ปกติ ผมไม่ใช่คนบ้าดารา เพราะคนรอบข้าง เป็นดารา นักร้อง นักแสดง
    ก็เยอะแยะเต็มไปหมด จึงไม่รู้สึกอะไร

แต่กับน้อง พิชชชชชช.....

ตอนนี้ ที่พิมพ์กระทู้อยู่นี้ ยังประทับใจน้องเค้าอยู่เลย...

ทั้งประทับใจจากบทบาทที่เขาเล่น และจากตัวตนที่เขาเป็น

ผมว่าผมบ้าไปแล้วมั้ง ขนาดเปิดเว็บหาข้อมูลน้องเค้าเลย
    คือ เข้าใจแล้วละว่า อารมณ์คนคลั่งไคล้ดารา มันก็ประมาณนี้นี่เอง...

ประกาศมันตรงนี้แหละ

ไม่อายเลยละ เราก็แก่จนป่านนี้แล้ว

"ผมอยากรู้จักกับพีชชชช ครับ!!!

คือ ผมเพิ่งมารู้ตัวเอาก็วันนี้ ตอนอายุ 27 แหละว่า
    คนในสเป็กที่ผมตามหามานาน ก็คือ "ประมาณอย่างพิช นี่แหละ!"

ไม่ได้พูดเล่้นนะ คิดจริงๆ แต่ก็รู้ตัวดีว่า คงได้แค่คิดละ ได้แต่คิดจริงๆ
    และมันไม่มีทางเป็นจริง แบบเดียวกับที่ มิวเจอในหนังตอนจบนั่นแหละ"

ขอบคุณครับ ที่ฟังผมบ่น โดยพันทิบไม่ลบกระทู้ เอิ๊กๆ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ย. 50 12:12:17

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 50 23:44:50

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 50 23:43:19

จากคุณ : JIMMY - [ 26 พ.ย. 50 23:40:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom