Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอบคุณรักแห่งสยามที่ทำให้ครอบครัวมีวี่แววว่าจะดีขึ้น

ผมพูดตรงๆว่าผมก็เป็นคนนึงที่เป็นเกย์ผมอายุ18เอง เนื่องจากผมอยากดูหนังเรื่อง

นี้มากๆๆๆอยู่แล้ว และกระแสของพันทิพย์เกี่ยวกับหนังเรื่องนี้แรงเหลือเกิน ผมไป

ดูรอบแรก วันที่25 ที่ผ่านมา ตัวหนังทำให้ผมอินได้ทั้งเรื่องเพราะครอบครัวผมมี

สถานการณ์ทางบ้านไม่ได้ต่างจากตัวหนังนักอาจจะไม่แย่ขนาดเท่าในตัวหนัง เคย

มีช่วงที่ผมอยู่ม.4แม่ผมรู้ว่าผมเป็น พ่อผมรู้นานละแต่ไม่ว่าไรเลยแต่ไม่บอกให้แม่

รู้  ช่วงนั้นผมมีปัญหากับแม่อย่างรุนแรง ผมยอมรับว่าช่วงนั้นไม่ได้มีปัญหาเรื่องผม

เพียงเรื่องเดียวตอนนั้นครอบครัวผมมีปัญหาเรื่องหนี้สินด้วย ทำให้พ่อกับแม่แยก

ทางกันอยู่ แม่ผมเลี้ยงผมมาจนวันแม่ปีหนึ่ง ตอนนั้นผมอยู่ม.6 เรานั่งคุยกันเรื่อง

เกี่ยวกับตัวผมแม่บอกกับผมว่าท่านรับไม่ได้ที่ผมเป็นแบบนี้ แต่ท่านก็จะไม่ว่าอะไร

เพราะผมไม่เคยทำอะไรให้ท่านเสียใจ ตั้งแต่วันนั้นมาผมกับแม่ก็คุยกันมากขึ้นรัก

กันมากขึ้น เข้าใจกันมากขึ้น จนเมื่อวานนี้วันที่26 ผมเล่าให้แมฟังเกี่ยวกับหนัง

เรื่องรักแห่งสยามเรื่องนี้ และผมก็สรรเสิญการแสดงของ พี่นก สินจัย ทำให้แม่ผม

เกิดอยากดูขึ้นมาทันที เป็นจังหวะดีที่พ่อผมโทรมาว่าจะพาไปทานข้าวได้จังหวะผม

เลย รีบให้แม่แต่งตัวออกไป ผมตื้อจนในที่สุดก็ได้ดูหนังเรื่องนี้กันอย่างพร้อมทั้ง

ครอบครัว ในขณะดูอยู่นั้นผมรู้สึกกระสับกระส่าย ในใจคิดอยุ่ตลอดว่า ตูจะโดนด่า

มั้ยเนี่ย พ่อกับแม่จะคิดยังไงฟร้ะ เพราะผมไม่ได้บอกท่านว่ามีเนื้อหาเกี่ยวกับเกย์

อยู่ในเรื่องด้วยอิอิ ผมแอบเห็นแม่ผมเสียน้ำตาไปกับหลายๆฉากที่พี่นกสินจัยออก

มา พ่อผมตั้งใจดูมากผมแอบเห็นหลายๆฉากพ่อเงยหน้าขึ้นโดยไม่มีสาเหตุ เหมือน

กับว่าจะให้ให้น้ำตาย้อนกลับเข้าไปในเบ้าตาไม่ให้มันไหลออกมา ฉากหมูพะโล้

เป็นฉากที่ทำให้พ่อจับมือแม่แล้วเอาไปวางข้างๆตัวเพื่อป้องกันสายตาของผม เช

อะไม่มีไรรอดสายตาผมไปได้หรอก แม่ผมสอดสายตามาหาผมในฉากเหนื่อยมั้ย

แม่เพราะผมจะพูดประโยคนี้กับแม่บ่อยมากๆๆๆ ยิ่งตอนที่โต้งหยิบตุ๊กตาผู้ชายขึ้น

มาทำให้แม่ผมก้มหน้าลงเหมือนคิดอะไรซักอย่างอยู่ เป็นการดูหนังที่ผมมีความสุข

มากเลยครับ  หลังจากกลับบ้านไป ผมนั่งเล่นเกมเอ็กบ็อกอยู่ ผมได้ยินเสียงท่าน

คุยกันกระหนุงกระหนิง จนตอนพ่อบอกจะกลับแล้วผมก็ร่ำราท่าน แล้วแม่ก็ไปส่ง

พ่อที่หน้าประตูบ้านผมแอบเห็นท่านกอดกันก่อนออกจากประตูบ้าน เชื่อมั้ยครับผม

น้ำตาแตก ผมมีความสุขมากๆๆๆ หลังจากที่แม่ส่งพ่อผมแล้วท่านก็เดินเข้ามากอด

ผมแล้วบอกว่าขอบใจมากที่พาแม่ไปดูหนังเรื่องนี้และยังบอกอีกว่าแม่รู้ว่าที่เราทำ

อย่างนี้ต้องการจะบอกอะไรกับท่าน ท่านกับพ่อเข้าใจ และยังบอกอีกว่าอาทิตย์

หน้าถ้าว่างจะพาผมไปดุอีกซักรอบอิอิ

โดยส่วนตัวผมผมรักหนังเรื่องนี้แล้วหละ ไม่ใช่เพราะว่ามีประเด็นเรื่องเกี่ยวกับ

เกย์แบบผมนะ แต่เพราะเรื่องราวเกี่ยวกับครอบครัวเกี่ยวกับชีวิตจริงที่ผมสัมผัสได้

อ่ะ ยกตัวอย่างผมเห็นหนังวัยรุ่นเรื่องอื่นไม่กล้าที่จะเสนอเรื่องราวเกี่ยวกับวงเหล้า

และการดุดบุหรี่ของวัยรุ่น ผมก็เป็นคนนึงที่มีบ้างสังสรรกับเพื่อนๆหลายๆคนอาจจะ

พุดได้ว่าเกินเด็ก มันก็ใช่ แต่สังคมวัยรุ่นเดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปนะครับ ผมก็เป็นวัยรุ่นคน

นึงที่เพิ่งผ่านชีวิตม.ปลายมาเพราะตอนนี้ผมอยุ่ปี1อิอิ หนังนำเสนอออกมามันใช่

อ่ะ โดนครับ ในส่วนของโปรดักชั้นทั้งหลายผมก็ว่าลงตัวทุกอย่าง เสื้อผ้าหน้าผม

การแสดงของนักแสดงทุกตัวจับต้องได้ ยกตัวอย่างคนที่บทน้อยที่สุดคือ โดนัท

การแสดงอาจจะยังไม่ดีเท่าไหร่แต่ก็ถูกถ่ายทอดมาได้อย่างจับต้องได้ พวกสวย

เลือกได้เป็นแบบนี้แหละ อิอิ บทของพี่พลอยมีเสน่ห์มากๆๆ พี่นกกับพี่กบนี่ไม่ต้อง

พูดถึงไม่รู้จะบรรยายยังไง ผมในฐานะเด้กนักเรียนภาพยนตร์คนนึงขอขอบคุณ

หนังรักเรื่องนี้และจะยกให้เป็นหนังหนึ่งในใจตลอดไปครับ เขียนตกเขียนผิดอย่า

ว่ากันเน้อตื่นเต้นอิอิ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ย. 50 14:49:07

จากคุณ : Mumble - [ 27 พ.ย. 50 14:39:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom