Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

...Spoil...กับประเด็นใน The Village เห็นด้วยกับผู้ใหญ่ในหมู่บ้านกันมั้ยครับ หรือคิดว่าพวกเค้าทำเกินกว่าเหตุ?

เปิดเผยเนื้อเรื่องน่ะครับ

ผมว่าประเด็นมันเปราะบางมากๆเลยน่ะ เรื่องแบบนี้จะมีคนเห็นด้วยอย่างมาก กับ ไม่เห็นด้วยเลย
    การที่ผู้ใหญ่ในหมู่บ้านรวมตัวกันเพื่อ "โกหก" คนในหมู่บ้านว่า มีสัตว์ร้ายอยู่ข้างนอกน่ะ อย่าออกไป พวกเค้าทำเพื่อคนในครอบครัว เพื่อคนในหมู่บ้าน
    การเผชิญโลกอันแสนโหดร้ายของพวกเค้า มันคอยย้ำเตือนว่าอย่าออกไป แล้วก็สร้างโลกอีกโลกนึงขึ้นมาเพื่อปกป้องคนในหมู่บ้านปกป้องพวกเค้าจากความโหดร้ายของโลกภายนอก

มันเกินจำเป็นมั้ยครับ?

ส่วนตัวผม โดยรวมผมชอบหนังเรื่องนี้มากๆ เกี่ยวกับประเด็นการหลีกหนีความโหดร้าย
    แต่ถ้าถามว่าเกินไปมั้ยกับการกระทำของผู้ใหญ่ในหมู่บ้าน
    "ความรัก"มันสามารถทำได้ทุกอย่างแหละครับ ยิ่งทำเพื่อคนที่เรารักด้วยแล้วหละก็ ผมว่ามันไม่เกินไปหรอก
    มันอาจจะเป็นสิ่งที่ผิด แต่พวกเค้าทำเพื่อคนที่พวกเค้ารัก ผมว่ามันดีที่สุดในโลกเลย ว่ามั้ย?

แก้ไขเมื่อ 03 ธ.ค. 50 12:07:18

จากคุณ : I AM OVERLORD - [ 3 ธ.ค. 50 12:04:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom