Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Pulp Fiction อยากให้เพื่อนๆ ช่วยกันแชร์ความเห็นเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้หน่อย

คิดว่าทำไมหนังเรื่องนี้มันถึงเจ๋งสำหรับเพื่อนๆ ครับ ทั้งๆ ที่ตัวหนังมันก็ธรรมดามาก อาจจะเล่าในเรื่องราวที่แปลกออกไป เช่น โลกของมาเฟีย ลูกน้อง และคนที่ทำธุรกิจกับมาเฟีย แต่ผมว่าหนังมันเน้นที่บทพูด พูดๆๆๆ มากอยู่พอสมควร มันเจ๋งยังไงสำหรับเพื่อนๆ กันบ้างครับ

แล้วก็อยากรบกวนช่วยเรียงลำดับเหตุการณ์หน่อยว่าอันไหนเกิดก่อนเกิดหลัง (ดูแล้วก็แอบงงๆ สงสัยผมเพิ่งดูรอบแรก) ที่เควนตินเค้าพยายามตัดสลับไปมาไม่เรียงเหตุการณ์นี่เพื่อให้เข้ากับชื่อหนังหรือเปล่าครับ (Pulp Fiction มันแปลได้ประมาณว่านิตยสาร เนื้อเรื่องเล่าก็เลยคล้ายกับการเปิดนิตยสารอ่านข้ามไปมา ไม่ได้เรียงลำดับ ยังงั้นหรือเปล่าครับ)

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : hbsosweet - [ 3 ธ.ค. 50 19:29:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom