Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หนังที่คุณดูแล้วรู้สึกสนุกที่สุด ประทับใจที่สุด " สุดยอดที่สุด " ในชีวิตของคุณ ... คือเรื่องอะไรครับ มาคุยกันเร้ว..

ผมน่ะครับ เรื่องนี้เลย ของสตีเว่น สปีลเบริค...

" JAWS "

สมัยนั้นผมจำไม่ได้ว่าอายุเท่าไร และใครเปิดให้ดู รู้แต่ว่าประทับใจมากๆ...
    ฉากที่ฉลามโผล่ออกมาเป็นหุ่นตัวใหญ่ๆนั่น มันทำให้ผมประทับใจสุดๆ...
    สมัยนั้นการได้เห็นฉลามกินคนในเรื่อง "JAWS" ไม่ต่างกับการได้เห็นทีเร้คครั้งแรกในจูราสสิคปาร์คเลย

ยิ่งตอนนั้นผมยังเด็กมากๆ มีคนเปิดสุดยอดตำนานหนังฉลามงั้นให้ดู มันแบบว่า...
    กลายเป็นโอตาคุฉลามเลยล่ะครับ -  -"

ศึกษาอะไรก็ฉลามๆๆๆ หนังเกรดBเกี่ยวกับฉลามก็ผ่านตามาหมด ตั้งแต่ชาร์คแอคแท้ค ยันเมกาโลดอน
    แต่ก็ยังไม่มีเรื่องใดเทียบความคลาสสิคของ JAWS ได้เลย...เค้าเข้าขั้นเทพแล้ว JAWS

เพราะงั้น JAWS จึงเป็นหนังที่ผมว่าสุดยอดที่สุดในชีวิตผมเลยล่ะครับ
    ซื้อแผ่นDVDโซน1แท้มาเก็บไว้ที่บ้าน แล้วเอาขึ้นหิ้งคลาสสิคบูชาเช้าเย็นเลยล่ะครับ ^_^

เพื่อนๆล่ะครับมีหนังที่ "สุดยอดที่สุด" ในชีวิตบ้างไหมครับ???

ปล. มี Hi5 แล้วน่อ อย่าลืมมาเม้นกันนะ
    http://pomsunghunter.hi5.com

จากคุณ : ปอมซัง - [ 6 ธ.ค. 50 23:41:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom